86 ตอบกลับ

ชื่อเล่นควนตัวชื่อให้เป็นพยางค์เดี่ยวมีความหมายดี และเรียกง่าย หากมีพยัชนะสัมผัสกับชื่อจริงจะเพราะมาก เช่น เอ เอกภพ หรือ บี บริบูรณ์

ชื่อน้อง หนึ่ง เอาชื่อแม่กับพ่อมารวมกันต้นน้ำ ก็เหมือนต้นสายของทุกอย่าง หนึ่งเลยคิดว่าเหมาะจ้า

VIP Member

น้องติน​ติน ค่ะ บ้านนี้​ก็​ 18​ วัน​ ยังไม่มีชื่อเล่นให้น้องเหมือนกันเลยค่ะ​ ลูกสาว​ 😂

VIP Member

ชื่อ ต้นน้ำ (แปลว่าแหล่งกำเนิดน้ำ) หรือ น้ำต้น (ภาษาเหนือแปลว่าภาชนะใส่น้ำคล้ายแจกัน)

น้องเหนือคะ แม่บ้านนี้ก็กะว่าถ้าได้ลูกชายจะตั้งชื่อนี้ แต่คุณหมอบอกแม่ได้ลูกสาว

พี่ชื่อกัปตัน​ น้องชื่อ​ เติ้ล​ หรือไตเติ้ลคะ

ตั้ม ตั้น เต็นท์ ติวเตอร์ แต๊ง(แต๊งกิ้ว) ค่ะ

แต้งกิ้ว ชื่อนี้น่ารักจัง

ต้นน้ำค่ะ ชื่อพ่อแม่รวมกัน น่ารักดีค่ะ

พี่ชื่อกัปตัน น้องชื่อ คอปเตอร์ มั้ยคะ

มาร์เวล กัปตัน+มาร์เวล=กัปตันมาร์เวล