27 ตอบกลับ

ตอนแพ้ช่วงแรกๆกินทุกวันเลยค่ะ แต่กินตอนเช้าด้วยไม่ไหว ทำงานเกือบไม่รอดง่วงทั้งวัน เลยกินแค่ตอนเย็นกินแล้วหลับสบาย แต่ถ้าวันไหนไม่กินคือแบบน้ำลายเป็นน้ำๆจะอ้วกตลอด เลยกินแค่ตอนเย็นค่ะ พอหายแพ้ก็เลิกกินตอนนี้เหลือเต็มเลยค่ะหมอให้มาเยอะไป

บ้านนี้ตอนแพ้กินยาเข้าไปแล้วก้อ้วก ยอมไม่กินดีกว่า ความรู้สึกกินแล้วก้ไม่ได้ช่วยเลย กินแล้วอ้วกก้กินต่อ อยู่แบบนี้แหล่ะ อ้วกแต่ละทีหมดแรง โดนฉีดยาไป1เข็ม กลับถึงบ้านนอนหนาวสั่นทรมานกว่าเดิม

กินเม็ดแรก ง่วงซึม มึนไม่รู้เรื่อง ไม่ชอบเลยกินได้แค่เม็ดเดียวค่ะ เค้าให้กินยานี้ไม่ให้คนท้องเครียดคิดมาก เลยทำให้กินแล้วสลึมเสลอ หลับไม่รู้เรื่องเลยค่ะ

เราทานทุกวันเลยคะ​ เรา​ตอนแพ้ๆหนัก​ หมอให้ทาน2เวลาเลยคะจะเป็นสีขาวแก้อาเจียน​ ส่วนสีเหลือจะแก้เวียนเรากินแต่ก่อนนอนคะ

บ้านนี้ก็ได้มาเหมือนกันค่ะกินหลังอาหารเช้ากลางวันเย็นเลยค่ะกินต้องนอนนะค่ะถ้าไม่นอนขะอ้วกหนักกว่าเดิมค่ะ

บ้านนี้ได้เหมือนกันคะ แพ้หนักมาก แต่หมอให้แบ่ง 1/4 ทานแค่วันละ 1 เม็ด ครั้งละ 1/4 ถ้าทานเวลาละเม็ดมันง่วงมาก

ถ้าท้องอยู่ ปรึกษาแพทย์ก่อนนะคะ บ้านนี้พยายามไม่ให้ตัวเองป่วยไม่อยากทานยาอื่นนอกจากยาบำรุงเลย

ทานได้ค่ะถ้าแม่แพ้มากๆขอคุณหมอฉีดยาก็ได้นะคะบ้านนี้กินยาก็เอาไม่อยู่ถึงกับต้องฉีดยาเลยค่ะ

Dimenhydrinate จัดเป็น Category type B สำหรับคนท้องนะคะ คือสามารถทานได้ โดยไม่มีผลกับน้องค่ะคุณแม่^^สบายใจได้ค่ะ

บ้านนี้ชอบนอนไม่หลับหมอบอกให้กินยานี้ค่ะวันไหนนอนไม่พอต้องพึ่งยานี้เลยค่ะหลับสบาย9w