7 ตอบกลับ

TapFluencer

แม่กินอะไรลูกก็ได้อันนั้นผ่านน้ำนมอ่ะค่ะ เราเผลอกินไข่แต่ลูกเราแพ้ไข่ วันเดียวได้เรื่อง ผื่นแดงมาทั้งตัวเลย ถ้าให้นมเองต้องระวังเรื่องของที่เราเอาเข้าปากตัวเองเผื่อไปถึงน้องค่ะ

ทำไมแม่ถึงจะกินคะ ขอทราบเหตุผลหน่อย เราคลอดมาจะ 4 เดือนยังไม่กิน เลยสงสัยว่าแม่กินเพราะอะไร

ทำไมถึงกินค่ะ หมอไม่แนะนำค่ะ อีกอย่างยาสตรีมีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ค่ะ

ไม่ควรกินนะค่ะแม่ นึกถึงน้องด้วยนะค่ะ

ไม่ควรทานค่ะแม่ถ้าน้องยังกินนมอยู่

TapFluencer

ยาสตรีไม่มีความจำเป็นนะคะ

ปรึกษาหมอค่ะ