55 ตอบกลับ

แค่ 2 เดือน ลำไส้น้องยังย่อยไม่ได้นะคะ รอ 6 เดือนก่อนค่อยให้กินค่ะ และไม่ควรเริ่มด้วยซีลีแลค ให้ทานข้าวบดใส่ผักใส่เนื้อสัตว์จะดีกว่าค่ะ ซีลีแลค=มาม่าเด็ก ไม่มีประโยชน์เลยค่ะ อาจทำให้ลูกติดหวานในอนาคต

น้องลำไส้อุดตันรึป่าวคะ? นี่ไงคะที่หมอห้ามไม่ให้กินอะไรนอกจากนมแม่ เพราะแบบนี้ล่ะค่ะ โชคดีก็แค่อึยาก โชคร้ายต้องผ่าตัดลำไส้ สงสารน้องนะคะ...ที่มาของคนเลี้ยงลูกแบบโบราณ แม่คิดเองเนอะว่าคุ้มรึป่าว

ไม่ศึกษาสมุดสีชมพูหรอคะ คุณหมอไม่บอกหรอคะว่าแรกเกิดถึง6เดือนทานได้แค่นมแม่ ??? ถ้าลำไส้อุดตันขึ้นมาจะเสียใจนะคะ แล้วซีรีแล็คมันไม่ได้มีประโยชน์ด้วยค่ะ อย่าหาทำสงสารเด็ก

ยายของน้องเป็นเหมือนกันค่ะ อยากให้น้องอ้วนจะเอาอาหารเสริมให้กินอย่างเดียว แม่เลยหาข้อมูลต่างๆมาให้ดู มีแอบไปซื้อ คนขายว่าเอา ให้น้อง6เดือนก่อนค่อยให้กิน ถึงเลิกความคิด

ก่อน 6 เดือน ขนาดน้ำเปล่าหมอยังไม่แนะนำให้ทานเลยค่ะ กระเพาะน้องยังย่อยได้ไม่ดีนะคะคุณแม่ ต้องเตือนคุณยายหน่อยนะคะ เป็นอะไรขึ้นมาไม่คุ้มหรอกค่ะ อดใจรออีกหน่อยค่ะ

TapFluencer

ให้กินนมอย่างเดียวค่ะ อย่างพึ่งป้อนข้าว น้องจะลำไส้อุดตัน อึยากก็กลายเป็นลำไส้อักเสบ ป้อนเร็วก็ต้องรักษากันยาวๆนะแม่ อย่าเลี้ยงตามใจตัวเองมากนะแม่สงสารน้อง

มั่ยแปลกค่ะที่มั่ยค่อยถ่าย...เด็กสองเดือนห้ามกินอะรัยนอกจากนมกะน้ำนะคะคุนแม่...หกเดือนขึ้นปัยนะคะถึงจะเริ่มป้อนอาหารอย่างอื่นด้ายนอกจากนม Cr.แม่ลูกสองแล้วค่ะ

สงสารน้องจังเลย แม่เราจะให้กินตั้ง3เดือนเรายื้อมาจน6เดือน ลูกเราไม่มีใครตัดสินใจได้นอกจากเรา และคนอื่นก็ไม่มีสิทธิ์มาตัดสินใจแทนว่าทานได้รึยังด้วยค่ะ

นี่แหละน้า คุณแม่วัยใส หาอ่านบ้างนะคะเรื่องการเลี้ยงลูกว่าอะไรควรไม่ควร ตอนท้องเรานี่นั่งอ่านนั่งศึกษาเรื่องลูกเยอะมาก คุณแม่ก็ควรศึกษาเยอะๆนะคะ

เวรกรรมของเด็ก เลี้ยงลูกคนนึงมันไม่ง่ายย...ไม่ใช่ว่าจะมีตอนไหนก็ได้เดี๋ยวก็เลี้ยงได้เอง เลี้ยงส่งๆไป หึหึ ศึกษาด้วยถ้าคิดว่าพร้อมจะดูแลคนๆนึงจริงๆ