24 ตอบกลับ

ฝันแบบนี้แม่อย่ากังวลจ้า เป็นการต่ออายุให้เราและลูกรอดค่ะ ถ้าที่บ้านมีคนฝันว่าเราตายแสดงว่าอายุขัยของเราเพิ่มขึ้น เป็นคำบอกเล่าจากยายที่เป็นคนทรงของเราค่ะ(ยายเราเสียแล้ว) เราเคยฝันว่าญาติรถชนตายตอนนี้ยังอยู่แข็งแรงอายุยืนด้วย แม่อย่ากังวลนะ

เคยได้ยินความเชื่อแถวบ้านว่าฝันว่าใครตายจะเป็นเหมือนการต่อชีวิตให้คนนั้นค่ะ ตอนพี่เราจะคลอดน้องเราก็ฝันว่าแกเสีย แต่การคลอดก็ผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ ถ้ามองแบบเรียลๆก็คือ บางทีที่ยายฝันแบบนั้นอาจเพราะเป็นห่วงคุณมากก็ได้ค่ะ เคยเก็บเอาไปฝัน

VIP Member

เราฝันว่าตัวเองตายตอนท้อง เเถมมีอีก2คนฝันว่าเราตาย ฝันติดๆกันเรยค่ะ เราร้องไห้กลัวไม่ได้เจอลุก เเต่เเฟนบอกว่าฝันร้ายจะกายเป็นดี เเฟนเรยพาไปทำบุญ พอกลับบ้านมาตอนเย็น ถูกหวยหลักเเสนดรยค่ะ

ความฝันก็แค่ความฝันค่ะ ยายอาจจะะห่วงมากจนเก็บไปฝันอ่ะค่ะ พี่ที่ทำงานเราก็ฝันว่าเรานั่งๆอยู่แล้วลูกดิ้นแรงจนเราตกเก้าอี้คอหัก จนตอนนี้เราปกติดีนะคะ รอคลอดน้องอย่างเดียว

เช่นกันจ้าา

อย่าคิดมาก​นะคะ​ จะส่งผลเสียต่อร่างกาย​และจิตใจ​ สู้ๆค่ะฝันร้ายจะกลายเป็น​ดี

ฝันก็คือฝันค่ะ และถ้าโบราณฝันร้ายจะกลายเป็นดีค่ะ ดูแลตัวเองดีดีค่ะ

เราอาจจะกังวลค่ะ ปล่อยสบายๆ ฟังเพลงบรรเลงกล่อมนอน เป็นแค่ฝันนะคะ😊✌

VIP Member

ฝันร้ายจะกลายเป็นดี ฝันเห็นคนตายแสดงว่าคนนั้นจะอายุยืนค่ะแม่

เราอ่านแล้วอ่านอีกไม่เข้าใจ เปิดคอมเม้นอ่านถึงเข้าใจ (รอด)

ปาดด. ท้องแรก ท้องลายขนาดนี้เลยหรอค่ะ เกาอย่างมันส์เลย

เราก็ลายนะแต่ไม่เยอะ แถมไม่ได้เกาด้วย