6 ตอบกลับ

คลอดแล้วจ้าแม่ มาถึงโรงบาล6โมงเช้าออกเลือดสด 7โมงครึ่งเปิด2เซน หมอให้ข้าวมากิน 8โมงกว่าๆ ออกมูกเลือด เปิด9เซนแล้ว 9ครึ่งคลอด ลูกชายค่า น้องน้ำหนัก3700กรัมค่ะ

จะว่าไปคลอดก็ไม่ง่าย. แต่ก็ไม่ยากเกิน ติดที่เบ่งไม่ค่อยเป็น กะจังหวะไม่ถูก เพราะท้องแรก แต่ก็น่ะ ได้เห็นหน้าลูกให้นมลูก ความเจ็บหายเลยจ้าแม่ 🥰

ยินดีด้วยค่ะแม่ บ้านนี้มีมูกใส่ไหลเหมือนกันค่ะเมื่อเช้าตอน ตี5:30 น ตอนนี้เริ่มมีอาการปวดมดลูกค่ะ แต่ยังไม่กล้าไปหาหมอค่ะ

ถ้าปวดถี่ไปโรงบาลได้เลยแม่. ไม่ต้องรอน้ำคร่ำแตก

เราก็มีค่ะ ปวดเตือน เจ็บจิมิแต่ยังไม่มีมูกเลือด น้ำเดิน รอต่อไปค่ะ สังเกตอาการต่อ กำหนดคลอด 29 ก.ค

อยากให้เจ็บมาเลยแม่ ไม่มีอาการอะไรเลยนี้รอมีซักอาการจะไปเลย อิแม่อยากแตกแต่ลูกไม่รีบ คลอดง่ายๆเหมือนกันนะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะตอนแรกแบบนี้เลยพอสักพักฉี่ปนสีแดงคือใกล้คลอดยังค่ะกำหนด23ค่ะ

ถ้าเลือดสดไปหาหมอได้เลยน่ะแม่

VIP Member

กำหนด17ก.ค เหมือนกันเลยค่ะปวดหน่วงๆเหมือนเป็นประจำเดือน รอน้ำคล่ำไหลค่ะ

ถ้าปวดถี่ๆ บึ่งไปโรงบาลเลยน่ะแม่ กลัวมีอาการอื่นตามมา

VIP Member

ปวดเตือนค่ะ มีมูกเลือดเมื่อไหร่พบแพทย์เลยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะแม่