188 ตอบกลับ

Motorola เก็บเงินซื้อเองตอน ม.4 ลูกเรียนชั้น ม.1 ถึงจะให้เล่นค่ะ ตั้งแต่ตั้งท้องเราก็สมัครเฟสบุ๊คใหม่ และเล่นโผซเชียลน้อยลง เพื่อที่เตรียมตัวจะทุ่มเทเวลาให้กับการเลี้ยงลูกค่ะ

VIP Member

* ถ้าจำไม่ผิด โนเกีย7610ค่ะ เก็บเงินซื้อเองตอนม.4 20กว่าปีมาแล้ว 😅 ไม่แน่ใจว่าก่อนหน้านั้นช่วงม.ต้นได้ใช้3310กับรุ่นเทอะๆใหญ่ๆที่มีเสาด้วยไหม 🤣

จำไม่ได้ค่ะเพราะตอนนั้นมีคนซื้อให้ตอนอยู่ป.1แต่ที่ซื้อเองคือซัมซุงค่ะ

Sony ericsson รุ่น T100 ค่ะ ดีใจมากมีโทรศัพท์เครื่องแรกเป็นของตัวเอง🥰

ซีเมนค่ะ ของแม่ มีของตัวเองเป็นโมโตโลล่าt191ตอนยุม.สามหละ🙂

VIP Member

โมโตโลล่า ปุ่มกด หน้าจอสีน้ำเงินๆรุ่นแรก5555555 มีเกมงู

ทรูมูฟ ได้ตอนอายุ13ปี จะไห้ลูกเล่นตอนอายุ15-16ปีคะ

Ais ลาวาค่ะ ได้มาตอน11ปี น่าจะไห้ลูกเล่นตอน12ปีค่ะ

Nokia​ 3110 เล่นเกมส์​งูไรงี้​ตอนป.4​ ผ่านมาแล้ว17ปี

ไอโมบาย และซัมซุง ได้พร้อมกัน2เครื่องค่ะ