2 ตอบกลับ

บ้านนี้ลองซื้อมาให้ลูกกินอยู่ค่ะ ซื้อกล่องมี3ถุง กินหมด1ถุงตอนนี้กำลังกินถุงที่2ได้ครึ่ง1 ไม่รู้ว่าดีหรือป่าว ตอนนี้น้องได้1เดือน26วันนมแม่มาน้อย ตอนคลอดอยู่รพ.พยาบาลให้กินs26 แล้วได้s26กลับมาอีก2กระปุก เป็นนมสำหรับเด็กผ่าคลอดพอหมดก็ซื้อมากินอีก2กล่อง แต่พอจะไปซื้อใหม่เจอพยาบาลมาแนะนำในห้างเป็นเอ็นฟาตัวนี้เลยตัดสินเอาลองมาให้ลูกกิน แต่ไม่รู้ดีไหมลูก2วันถ่ายตอนนี้กินนมแม่ด้วยนิดหน่อยนมแม่มาน้อยมากๆ เขาบอกช่วยเรื่องแหวะนม ท้องอืด แต่ลูกก็แหวะเหมือนเดิมแล้วก็ไม่ถ่ายทุกวันอีก555

บ้านนี้ก็กินอยู่ค่ะ แต่ราคาแรงกว่าตัวอื่นมาก เลยลังเล แต่เห็นเค้าแนะนำว่ามีน้ำนมเหลือง จะช่วยเรื่องภูมิคุ้มกันให้เด็ก เลยซื้อมาให้ลูกกิน ล้านนี้ก็น้ำนมมาน้อยค่ะ ปั๊มทีได้แค่ 1-3 ออนซ์เองค่ะ

ตอนคลอด รพ. ให้กินนมนี้เหมือนกันค่ะ ลูกผ่าคลอด

แม่นมมาเลยไม่ได้ให้น้องกินต่อค่ะ