13 ตอบกลับ

ไม่จำเป็นค่ะ นมไม่ควรผ่านความร้อน ยิ่งนมแม่ถ้าอุ่นสารอาหารหายหมดค่ะ ควรวางไว้ให้ละลายเองค่ะ แค่3-5ชม. ก็หายเย็นแล้วค่ะ ถ้าไม่ทันนมแม่กินเย็นได้นะคะไม่ได้มีผลใดๆ ดีกว่าเอาไปอุ่นค่ะ ควรซื้อแค่ที่นึ่งขวดนมพอค่ะ

ท้องแรก เลี้ยงนมแม่ล้วน ได้เครื่องอุ่นมาไม่เคยใช้เลยค่ะ แค่เอาถุงนมที่สต๊อกไว้มาแช่น้ำอุณหภูมิปกติ ทิ้งไว้ก็พอแล้วค่ะ

แม่ให้นมแม่หรือนมชงคะ ถ้านมแม่แล้วแม่ปั้มฟริสไว้ก็จำเป็นค่ะสะดวกดี แต่ถ้านมชงไม่จำเป็นเลยค่ะ

ไม่จำเป็นเลยค่ะ นมที่แช่ไม่ควรผ่านความร้อนใดๆมันจะทำให้สารอาหารในน้ำนมหายไป

ซื้อขวดลวดทำความร้อนดีกว่า ถุกกว่า ใช้งานดีเยื่อมจ้า

VIP Member

บ้านนี้กินนมแม่ค่ะไม่ได้ใช้

บ้านนี้แฟนบอกไม่ต้องซื้อค่ะ

VIP Member

ใช้น้ำร้อนในกระติกก็ได้ค่ะ

สำหรับบ้านนี้ไม่จำเป็นค่ะ

เข้าเต้าไม่ได้อุ่นเลย