1 ตอบกลับ

แม่ไม่ต้องห่วงอะไรให้คิดมากเสียสุขภาพจิตเลยค่ะ พ่อแท่เราเข้าใจเราทุกโอเคหมดค่ะ ตอนนี้ท้องอยู่แม่ไม่ต้องไปห่วงอะไรในอนาคตค่ะเพราะมันยังมาไม่ถึง ทำตอนนี้ให้มีความสุขพอจ้า พอน้องคลอดมาแล้วความเป็นแม่ในตัวจะ ทำหน้าทีมันเองค่ะ แม่สู้ๆนะค่ะ เดียวก็ผ่านไปได้ ละอยู่กับลูกได้มีความสุขค่ะ เขาอยู่กะลูกตั้งแต่ท้องได้5เดือน ฝากท้องเอง ไปตรวจท้อง คลอดเองทุกอย่าง เลี้ยงลูกเองตั้งแต่เกิด พ่อแม่ค่อยอยู่ข้างเฉยๆแค่มองเรากับหลานเติบไปเลื่อยแค่นั้นค่ะ

จ้าแม่ สู้ๆนะค่ะ