9 ตอบกลับ

บ้านนี้ไปซาวตอน5สัปดาห์​มีแต่ถุงหมอก็ให้ให้กำลังใจดีค่ะหมอบอกน้องกำลังโตอีก4สัปดาห์​มาดูใหม่

สู้ๆคะคุนแม่​ น้องมาแล้วตอนนี้คุนแม่ก็ต้องระวังการนั่งนานเดินบ่อย​นะคะะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะซาวยังไม่เจอตัวตอนนี้ก็6วีค2วัน พึ่งไปซาววันนี้เลย

ค่ะแม่ เราจะผ่านความกดดันนี้ไปด้วยกัน ✌️✌️✌️

6w เหมือนกันค่ะ หมอบอกว่าน้องไม่แข็งแรง มีความเสี่ยงแท้งสูง 😔

รออีก2สัปดาห์ค่ะ

คุณแม่ไม่ต้องกังกลนะคะน้องยังเล็กอยู่ค่ะ

ปกติประมาณ 6-7w ก็จะเจอตัวเล็กๆแล้วค่ะ แต่อันนี้คุณหมอว่า น่าจะผิดปกติอะไรบางอย่าง เลยแอบกังวลค่ะ

6 วีค พอดีเลยค่ะ ตัวน้อยเดียว

เจอน้องแล้วค่ะ คุณแม่ เปลี่ยนไปตรวจอีก รพ หนึ่ง พอดีที่แรกที่ไปคุณหมอพูดไม่ให้กำลังใจเราก็ซาวไม่เจอค่ะ หมอบอกว่าอาจท้องนอกมดลูกให้รออีกอาทิตย์มาตรวจเลือด วัดค่า HCG เราย้ายฝากครรภ์เลยค่ะ สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

6w5dค่ะ แทบมองไม่เห็นเลย

เจอตัวน้องไหมคะแม่ เพราะบ้านี้ 6w พอดีตอนไปตรวจ คุณหมอหาน้องไม่เจอเลย

เป็นเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้6w2d ค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ แต่ของเรา 6w คุณหมอหาไม่เจอเลย

7w