6 ตอบกลับ

อันนี้สำหรับเรานะคะแม่ เรากินสมุนไพรแบบต้มกับแบบเม็ด กินน้ำเยอะๆ ให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ สำหรับปั้ม เราปั้มเวลา 06:00 , 12:00 , 18:00 , 00:00 ปั้มแบบนี้ทุกวันค่ะเราปั้มนานค่ะ 1 ชม. หรือมันหน้าจะแล้วแต่คนด้วยมั้งคะ แต่ของเราเคยปั้มได้สูงสุด 13 ออนค่ะ อยากให้แม่สู้ๆและพยายามต่อไปนะคะ✌🏻✌🏻✌🏻

ทุกอย่างแล้วจ้า

ให้น้องเข้าเต้าค่ะบ้านนี้ตอนแรกก็ไม่ไหลเลยพยายามให้น้องเข้าเต้าจนเจ่บไปหมดกินน้ำขิงหัวปลีน้ำอุ่นอย่ากินน้ำเย็นน่ะค่ะเพราะน้ำนมเรามันจะค่อยๆหาย ตอนนี้ปั้มนมได้วันึง10กว่าออนเลยค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ

ลูกอายุเท่าไหร่คะ ทางนี้ปั๊มได้น้อย ครั้งละ 10 ซีซี(ไม่ใช่ออนซ์นะคะ) แต่เน้นเอาเข้าเต้า คอยเขี่ยกระตุ้นให้ดูด นน. น้องก็ขึ้น แปลว่าได้นม ลองปรึกษาคลินิกนมแม่ไหมคะ มียาดอมเพอริโดนช่วยได้ค่ะ

ตอนที่โพสข้อความนี้ ลูก 2-3 เดือนเองจ้าไม่ไหล น้ำนมไหลน้อย มาก

Super Mum

ถ้าสะดวกให้เข้าเต้า จะได้น้ำนมเยอะกว่าปั๊มค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ อย่าเครียดค่ะ ✌️✌️✌️

แม่ดื่มน้ำอุ่นเยอะๆ ด้วยค่ะ อย่าน้ำเย็นเด็ดขาด จากประสบการณ์

ดื่มน้ำเยอะๆ ไม่เครียด หรือถ้านวดเปิดท่อน้ำนมค่ะ

คุ๊งแม่ไม่เครียดเลยจ้า เรื่องนวดอันนี้ไม่เป็นเลย