8 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องอืด ท้องผูกเปนบ่อยมากค่ะ ส่วนมากเวลาท้องผูกจะกินนมเมจิ สีน้ำเงินค่ะข่วยระบาย ถ้าท้องอืดก็จะกินน้ำส้ม กินผลไม้เปรี้ยวค่ะ

บ้านนี้ ก่อนท้อง ก็ ท้องอืด เป็นทุนเดิม พอ ท้องยิ่งคูณ2 เลย หมอ ให้ ทาน น้ำขิง วันละ1 แก้ว กับ นมเปรี้ยวแม่เลือกของแอนมัม จ้า

เป็นปกติค่ะ ลองแบ่งมื้ออาหารเป็นมื้อย่อยๆดูนะคะ กินน้อยๆแต่กินบ่อยๆ ช่วยได้ระดับนึงค่ะ

ขอบคุณค่ะ😊

อืดมากค่ะ จะ4 เดือน แถมขับถ่ายยากด้วย

เป็นค่ะ เครียดอยู่นะคะ ทรมานมากแม่

ทานผักผลไม้เยอะๆ ค่ะช่วยได้

ทานผลไม้ ช่วยได้ค่ะแม่

เป็นจ้า