6 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นทั้งพ่อและแม่จร้า แต่คนละตัว หมอแนะนำให้ทานโฟลิคค่ะ น้องออกมาปกติค่ะ ไม่เป็นพาหะธาลัสซีเมียค่ะ

บ้านนี้แม่เป็นพาหะ พ่อเป็นธาลัสซีเมียค่ะ หมอส่งแม่จรวจเลือดอีกหาชนิดของธาลัสซีเมีย รอผลวันที่17มีนานี้ค่ะ

ต้องไปตรวจกับหมอดูนะคะ

ถ้าเป็นชนิดไม่ร้ายแรง คุณพ่อเลือดปกติก็ไม่เป็นอะไรค่ะแม่ 50/50 ที่ลูกจะเป็นพาหะหนือทาลัสซีเมีย

บ้านนี้เป็นทั้งแม่เป็นทั้งพ่อเลยค่ะ เลยต้องส่งตรวจอีกครั้งแต่ไม่เป็นชนิดรุนแรงค่ะ

บ้านนี้แม่เป็นธารัสซีเมีย แต่เลือดพ่อปกติเรยไม่เปนไรจ้าา

Super Mum

รอแม่ที่มีประสบการณ์มาตอบนะคะ