8 ตอบกลับ

แนะนำทาออยดีกว่าค่ะ หรือน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น แม่บ้านนี้ใช้มาตั้งแต่ท้องอ่อนๆจนตอนนี้ใกล้คลอดท้องไม่แตกไม่ลายเลยค่ะ

ไม่แนะนำน้าคะ ตอนท้องเค้าใช้นิวเวียตลับสีน้ำเงินคะทาทุกวันคะตั้งแต่ท้องจนตอนนี้ลูกได้1เดือรแล้วไม่แตกเลยคะ

แนะนำให้ทาออยล์ดีกว่านะคะ ทาตอนผิวหมาดๆยิ่งชุ่มชื่นดีค่ะ ส่วนตัวทาทุกวันผิวเนียนขึ้นเยอะเลย

ขอบคุณค่ะ😍

เราใช้ออยหลังอาบน้ำ ใช้ร่วมกับครีมทาผิวเด็กผิวชุ่มชื้นดีมากเลยค่ะแนะนำ

ขอบคุณค่ะ🥰

ลองอ่านคำเตือนดูค่ะ แต่แนะนำใช้เบบี้ออยหรือนีเวียตลับน้ำเงินก็ดีค่ะ

ขอบคุณคร้าา

ดูหลังกล่องว่ามีสารพาราเบนไหม ให้เลี่ยงๆควรน้ำหอมด้วยก็ดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

ถ้าทำจากสมุนไพรธรรมชาติน่าจะใช้ได้ค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ🥰🥰🥰

ใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นดีค่ะ