โดนหมอบ่น

มีใครเคยโดนหมอบ่นบ้างค่ะ คือตอนนี้เราท้องได้39+3 วีค หมอที่ รพ.ฝากครรภ์นัด เราก็ไปตรวจปกติ (แต่เรามีภาวะซีด เลยต้องไปออก รพ.ในตัวเมือง ซึ่งเราก็ทำไว้เรียบร้อยแล้ว หมอ รพ.ในเมืองบอกว่าเจ็บเมื่อไรค่อยไป ส่วน รพ.ที่ฝากครรภ์บอกว่าถ้ายังไม่ออกก็มาตรวจที่นี่ปกติ) ซึ่งเราก็ยังไม่ออก วันนี้เราก็ไปหาหมอตามนัดปกติ พยาบาลตรวจเสร้จ ส่งต่อไปให้หมอ .😑.หมอบ่นเป็นชุดเลยคะ ทำไมถึงไม่ไป อ่านหนังสือออกไหมใบส่งตัวก็ทำให้แล้ว รู้ใช่ไหมว่าตัวเองซีด ถ้าเกิดอะไรขึ้น อย่ามาโทษน่ะ 😑😑 👉เราก็บอกว่ารู้คะ ว่าซีด และเสี่ยง คือหมอ รพ.ใหญ่ก็บอกว่าเจ็บท้องแล้วค่อยไป และอีกอย่าง รพ.นี้เมื่อครั้งที่แล้ว หมออีกคนนัดบอกว่าถ้ายังไม่ออก ก็มารักษาที่นี่ปกติ😦 เห้อออ ความรู้สึกตอนนั้นคือเดือดมาก โมโหสุดๆ แต่นิ่งๆไว้ดีที่สุด😧 ความรู้สึกตอนนี้คือไม่อยากไปรพ.ที่ฝากครรภ์แล้ว อยากออกแล้ว ไม่อยากไปเจอหมอ😑😣

1 ตอบกลับ

รอไปพบหมอที่ รพ ใหญ่ทีเดียวค่ะ แต่ต้องสังเกตุอาการทุกช่วงเวลานะคะ เพราะความเสี่ยงสูง