ประจำเดือนขาด แต่เทสตั้งครรภ์ขึ้นขีดเดียว

มีใครเคยเป็นไหมคะ ประจำเดือนไม่มา แต่ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียว ประจำเดือนครั้งสุดท้ายคือ19เมษา จนตอนนี้ครบ 65วัน มีอาการคือปวดท้องน้อยหน่วงๆบ่อยบางวันปวดไปขึงขาหนีบ ปวดไม่มากแค่พอรู้สึกปวด หน้าอกไม่บวมไม่ตึง แต่รู้สึกปวดเบาๆเป็นๆหายๆ มีอาการชอบสะอึกตอนกินข้าว เหมือนมีก้อนมาจุกที่ลำคอบ่อยๆ มีจุดเลือดก่อนครบกำหนดประจำเดือน ของเดือน พฤษภา วันแรกพอติดกางเกงใน ซับเจอนิดหน่อยเป็นเลือดเส้นๆปนตกขาวเส้นๆเหมือนกัน พอวันที่2-3แทบไม่ติดกางเกงใน ซับไม่ติด แต่เวลาเราล้างจะเจอเป็นเส้นปนตกขาวแต่ไม่เยอะ ตกขาวเยอะกว่า ช่วงนี้เหนื่อยง่ายมาก ปวดหัวบ่อย ชอบนอน ง่วงซึม ท้องอืดแน่นท้อง กรดไหลย้อนอีก มีใครท้องแล้วตรวจไม่เจอไหมคะ หรือเป็นสาเหตุเกินจากอะไรได้บ้าง ช่วงนี้ไม่มีเวลาไปไหนเลยค่ะ ทั้งร้าน ทั้งไร่นา เลยยังไม่ได้ไปหาหมอเลย

1 ตอบกลับ

ไปให้หมอตรวจดีที่สุดค่ะ

ขอบคุณค่ะ