20 ตอบกลับ

บ้านนี้คุมอาหารมีที่เจาะปลายนิ้วเชคน้ำตาลตัวเองตลอดมีเกินบ้างบางวันแต่ไม่มากตอนนี้31weekละค่ะหมอนัดดูน้ำตาลอีก1เดือน

เพิ่งไปตรวจสามเข็ม เข็มหลัง 1 ชม.ค่าเกินมาตรฐาน เลยโดนจัดไปตรวจเองที่บ้านทุกมื้อ สองอาทิตย์เจอคุณหมออีกรอบ

แนะนำให้ต้มน้ำใบเตยแช่เย็นดื่มแทนน้ำเปล่าคะ เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์เหมือนกันช่วยได้เยอะเลยค่ะคุณแม่

อายุ40 ตรวจเมื่อต้นเดือนได้ 177 คุณหมอนัดงดอาหารเจาะอีกที31 นี้จ้า ควบคุมอาหารและดื่มน้ำใบเตยอยู่ รอลุ้นๆ

ควบคุมอาหาร งดของหวาน ผลไม้หวานๆทุกชนิด ทานข้าวกล้อง ต้มน้ำใบเตยดื่มแทนน้ำ ลองดูจ้า

เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ ได้คุมอาหาร เจาะปลายนิ้วทุกวันค่ะ แนะนำให้ทานข้าวกล้องนะคะ

ของเราสิ้นเดือนนี้นัดตรวจเหมือนกันค่ะแอบกลัวอยู่นิดหนึ่งเพราะเราชอบกินแต่ของหวานค่ะ

นิก็ทำได้ค้ะ คลอดลูกออกมาแล้วสู้ๆนะค้ะ ใครอยากได้เมนู ที่กินทุกวันบอกนะเราจดไว้

อีก 2 อาทิตย์หมอนัดตรวจค่ะ กลัวๆอยู่เหมือนกัน

มะเขือพวงก็ช่วยได้ค่ะ ลองต้มกินดู

ค่ะ😊

ต้องคุมการกินค่ะ รักษาสุขภาพๆ