10 ตอบกลับ

บ้านนี้ปบ่อยมีน้องเมื่อกลางเดือน แต่เมื่อวานมีเลือดออก ซึ้งเลือด ปจด แรกจะเยอะมากๆ แต่นี้ ใส่ผ้าอนามัยมันไม่เต็มเลย งง หลังหมดเลือดจะตรวจอีกที แต่กรณีของแม่อาจเลือดล้างหน้าเด็กก็ได้นะคะ แต่แบบนี้ขีด2จาง=ท้องนะคะแม่

ก็ขอให้เป็นแบบนั้นคะ2วันแล้วคะยังเยอะอยู่เลย

คุณอาจท้องแล้วไม่รู้ตัว ที่ตรวจเจอสองขีดอาจเพราะฮอร์โมนยังหลงเหลืออยู่ แล้วฮอร์โมนจะเริ่มจางหายไปเอง ตอนเคสเราหมอบอกแบบนี้ค่ะ ไปตรวจเลือดเลยค่ะ ไปขอซาวดูก็ได้ค่ะว่ามีถุงตั่งครรภ์ไหม

เหมือนกรณีของเราค่ะตรวจเองขึ้นขีดจางมีเลือดออกไปตรวจที่โรงพยาบาลบอกไม่ท้องเราเสียเงินไปตรวจเลือดที่คลินิค400บาทค่ะรู้ผลไวและได้รับการรักษาทันเวลาหมอบอกแท้งคุกคามค่ะ

ขอบคุณทุกคนค่ะ ไปหาหมอมาแล้ว ตรวจเลือดแล้ว ซาวด์แล้วไม่มีการตั้งครรภ์นะคะ แอบเสียใจนิดนึง้พราะอยากมีมาก ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม ขอบคุณทุกคนมากนะค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ไปหาหมอตอนจางซาวด์เจอถุงตั้งครรภ์ค่ะ ไปอีกทีตอนเข้มเพื่อยืนยันตั้งครรภ์ แต่เจาะเลือดดูไปตั้งแต่เห็นขีดจางๆก็เจอฮอร์โมนเลยค่ะ

ไปอ่านโพสต์เราดูค่ะเราเคยแท้ง มีเลือน้ำตาลออกเหมือนคุณเลยแต่ขึ้นสองขีดแล้วก็แท้ง

ตอนนี้เราตรวจก็เป็นแบบนี้งงมากคุณเจ้าของโพสต์ไปตรวจที่โรงพยาบาลแล้วเหรอคะ

ไปตรวจอนามัย เขาก็แจ้งว่าขีดเดียวนะคะ รึว่ารอไม่นานพอหรอคะ

แบบนี้ท้องนะคะ ถ้าไปหาหมอลองตรวจเลือดดูเลยจ้า

ตอนเราไปตรวจกับหมอก็ไม่ขึ้นตอนนั้นอายุครรภ์ยังอ่อนด้วย เราเลยขอตรวจเลือดผลออกมาว่าท้องจ้า

เสี่ยงแท้งค่ะ

ตรวจเลือดเลยค่ะ

ตรวจปัสสาวะไม่ผ่าน เขาก็ไม่ตรวจเลือดให้ค่ะ