8 ตอบกลับ

มีจ้าเราตอนตรวจทีแรกก็ไม่พบอะไรมีแต่โพรงมดลูกที่หนาตัวขึ้นพออีก2อาทิตย์มีเลือดออกไปซาวด์ดูถึงมีถุงการตั้งครรภ์จ้าน่าจะท้องอ่อนมากๆถึงยังไม่พบจ้าแม่แต่ของแม่เจอน้องตอน8วีคแหนะ

ขออนุญาติคุณแม่นะคะ พอดีเราอายุครรภ์5สัปดาห์ วันนี้ไปซาวมาก็ไม่พบถุงการตั้งครรภ์เหมือนกันคุณหมอบอกเพียงว่าผนังมดลูกหนา ทำเอาเครียดเลยพอมาอ่านเจอแม่ๆท่านอื่นก็เหมือนเราสบายใจขึ้นเยอะเลย

เคยค่ะ ประจำไม่มานานเกือบ 2 เดือนตรวจเท่าไหร่ก็ไม่ขึ้นจนไปหาหมอสู เค้าก็นัดดูอาการอีก 3 เดือนถัดมา สรุปท้องก่อน เลยไม่ได้ไปตามนัด

บ้านนี้ท้อง2 ตรวจขึ้น รพ ก็ตรวจเจอ2ขีด แต่ไม่เจอถุง สุดท้ายท้องนอกมดลูกค่ะ

ผ่าตัดปีกมดลูกซ้ายทิ้ง พักท้อง3เดือนน้องมาใหม่ รอบนี้เจอถุงในมดลูกปกติจ้า

เคยแต่ท้อง แต่ขึ้นขีดเดียว ท้องเดือนกว่าขึ้นขีดเดียว 😅😂

อัลตร้าซาวด์หน้าท้องหรือช่องคลอดค่ะ

ฝากรพ.หรือคลินิกค่ะ ถ้าหน้าท้องจะเห็นยากนิดหนึ่ง ของ บ้านนี้ปจด.มาช้า7วันตรวจขึ้น2ขีด ฝากรพ.หมอซาวช่องคลอดให้ค่ะเจอตัวน้องพร้อมหัวใจ

รอก่อนไหมคะ สัก2 อาทิตย์ ตรวจอีกรอบ

เป็นช่วงคล้ายๆเค้าเลย ส่วนตัวเค้าประมาณ6สัปดาด์แล้วค่ะ แต่ไปฝากเมื่อวานย้งไม่เจออะไร รอไปอีก2อาทิตย์

เป็นที่ที่ตรวจรึป่าวคะ

VIP Member

ได้ตรวจเลือดไหมค่ะ