2 ตอบกลับ

แม่ให้น้องกินนมขวดสลับกับนมแม่น่ะค่ะคือเอานมแม่ให้น้องกินแล้วเอานมใส่ขวดเตรียมไว้ข้างๆพอน้องกินนมแม่อยุ่ให้แม่ค่อยๆเอานมแม่ออกจากปากลูกแล้วเอาขวดใส่แทนค่ะแรกๆสงสารลูกมากร้องไห้ไม่ยอมกินแต่แม่ต้องอดทนใจแข็งน่ะค่ะสักพักน้องก็ดูดขวดเองค่ะลองทำอยู่2วันบ้านนี้ทำแล้วได้ผลค่ะลองดูน่ะค่ะแม่

บอระเพ็ดป้ายหัวนมค่ะ หรือ ใช้วิธีปั้มนมให้เกลี้ยงเต้าใส่ขวด รอลูกหิวจัด แล้วให้เข้าเต้าน้ำนมไม่ไหลยังไงก็ต้องยอมกินขวดค่ะบ้านนี้ลองแล้วได้ผล