2 ตอบกลับ

ไม่ทราบตอนนี้เรียนอยู่ปีไหน หรือ ม.ไหนคะ คือจะบอกว่านี่ท้องอยู่จ้า และกำลังจะขึ้นปี 4 แต่โชคดีที่ใกล้จบแล้ว #เรียน3ปีครึ่งค่ะจบปลายปีนี้ และกะว่าจะแบกท้องไปเรียนยันคลอดเลยจ้า วันแรกที่บอกพ่อกับแม่พวกเขาก็ว่านะคะ ว่าทำไมไม่คุม แต่ทำไงได้เขาเกิดมาแล้วก็ต้องดูแลเขาต่อไป เรื่องการเรียนไม่ต้องเครียดนะคะ พยายามดันตัวเองให้จบปีนั้นๆไปให้ได้ ลุยให้สุด ใครจะมองยังไงก็ช่างเขาเลยค่ะ ท้องแรกท้องจะไม่โตมาก ถ้าอายให้ใส่เสื้อกันหนาวไปโรงเรียนด้วยค่ะ คราวนี้ก็คำนวนวันคลอดให้ดีๆว่าชนกับวันสอบไหม หรือ คลอดตอนปิดเทอมพอดี สิ่งที่หน้ากลัวที่สุดไม่ใช่คนรอบข้างหรือพ่อแม่เลยค่ะ แต่คือผู้ชายที่ทำให้เราท้องต่างหากว่าเขาพร้อมจะรับผิดชอบไหม ถ้าพร้อมทุกอย่างก็หายห่วงค่ะ ของพี่เองโชคดีที่อยู่กับแฟนอยู่แล้วและพ่อแม่สองฝ่ายก็รับรู้เลยไม่มีปัญหาอะไร ประกอบกับเขาจบก่อนพี่และตอนนี้ก็ทำงานแล้วค่ะ สู้ๆนะคะอย่าเพิ่งท้อทุกอย่างมีทางออก ถ้ายิ่งบอกพ่อกับแม่เร็วเรายิ่งโล่งค่ะ ต่อให้ท่านจะโกรธเรามากแค่ไหนท่านก็ตัดเรากับหลานไม่ลงหรอกค่ะ #ตอนนี้พี่ท้องได้31สัปดาห์แล้วค่ะ #ตอนแรกแม่แฟนบอกไม่เลี้ยงไม่รับดูแลเลยค่ะ #แต่ตอนนี้แชร์รูปและคลิปเด็กหน้าเฟสทุกวันเลย อย่าท้อนะคะ ลุยและสู้ทุกอย่างเพื่อลูกเราค่ะ ❤✌

ขอบคุณมากค่ะ🙏😔😔

เราพลาดไปเมื่อปีก่อนค่ะ​ พ่อเเม่พูดอะไรไม่ออกเหมือน​กันค่ะ​ ท่านผิดหวัง​มาก​เพราะ​ที่ปผ่านมาเรียนดีเรียน​เก่งติดtopมาตลอด​ พ่อเเม่ยังไงก้คือพ่อแม่ท่านมีทางออกเสมอค่ะ​ กลับมาเรียนอีกครั้งยังไม่สาย​เรียน​กศน.ก็จบเหมือนกัน​ ท่านคงเข้าใจเรา​ว่าเพราะอะไรถึงเป้นเเบบนี้​ สู้ๆนะเดี๋ยว​ทุกอย่างจะดีขึ้นเอง​ น้องเกิดมาแล้วก็ดูแลน้องให้ดีๆอย่าคิดเอาน้องออกนะคะ​ เราเป็นกำลังใจให้นะ​ ตอนนี้เรา26+5วีคแล้วท้องสอง​ คนแรกเราแท้ง​ สู้ๆค่ะแม่ยังไงก็คือแม่เขาไม่มีทิ้งเราหรอก