มีคุณเเม่คนใหนหลับยากเหมือนเรามั้ยคะ

มีใครนอนหลับยากเหมือนเราบ้างคะ กลางคืนกว่าจะหลับได้ต้องนอนพลิกไปพลิกมากว่าจะหลับ ตื่นมาก็เพลียๆเหมือนนอนไม่พอ พอตอนกลางวันกลางวันพยายามหลับชดเชย เเต่ก็หลับไม่ได้ค่ะ บางทีปวดหัวเพราะเป็นภูมิเเพ้อยากนอนก็นอนไม่ได้ทรมาณมากเลยค่ะ😢 ครรภ์เเรกไม่เป็นมาเป็นครรภ์นี้ ตัวเล็กก็ไม่เคยกวนเลยค่ะดิ้นปกติ(น้อง4เดือนเเล้ว) ปกติเราเป็นคนนอนยากอยู่เเล้วด้วย คุณเเม่มีวิตามินช่วยให้หลับตัวใหนที่คนท้องทานได้เเนะนำบ้างคะ ตอนนี้ร่างกายเพลียจนภูมิตกอีกเเล้วค่ะ😞#ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้ามากๆเลยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

1 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันคะนอนไม่หลับตี2ตี3ถึงยังหลับ ช่วงนี้นอนยากมาก

นี่ถ้าไม่โดนบังคับให้นอนก็คงอยู่ดึกเหมือนกันค่ะ เเต่ไม่พยายามนอนก็ลุกมาดูอีกคนไม่ไหวอีก😅