21 ตอบกลับ

บ้านนี้จะ8เดือนแล้วคะ น้ำหนักขึ้นมา6โล น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดี ตอน6-7เดือนปวดหัวหน่าวมาก หน่วงๆเจ้บๆที่ท้องน้อย หมอบอกว่าลูกลงมาทับช่วงล่างมากไป แต่ตอนนี้จะเข้า8เดือนแล้ว เริ่มหายปวดแล้วคะ เหมื่อนน้องจะขึ้นมาอยู่สูงแล้ว

บ้านนี้ขึ้นมา8โล ตอนนี้ 30 week นน.น้อง 1500 คุณหมอบอกน้อง นน.เกินเกณฑ์ไปน่ะ ดิ้นเก่งมาก เจบหน่วงแล้ว เสี่ยงก่อนกำหนดด้วยอ้ะ ☹️

ขอบคุณค่ะ☺️

ท้องแฝด ขึ้นมา 5 กิโล ลูกโตตามเกณฑ์เหมือนท้องเดี่ยวทั้งคู่ ตอนนี้เดิน ยืน นั่งหรืออยู่ในท่าไหนนานหน่อยก็ปวดค่ะ 31+3

แฝดชายหญิงเลยค่ะ

บ้านนี้32วีค ขึ้นมา1โลเองค่ะแต่น้ำหนักลูกไปตามเกณค่ะ เริ่มเจ็บหัวหน่าวเหมือนกันค่ะ

ไม่ได้ทำไงเลยค่ะ พอดีตินท้องวีคแรกจนถึง6เดือนแพ้หนักน้ำหนักเลยลดเยอะพอเดือนที7เริ่มกินได้น้ำหนักเลยขึ้นน้อยแต่น้ำหนักน้องได้ค่ะ

นน ไม่ขึ้นเลยค่ะ29week หมอบอก นน ลุก 1200 แล้วมีปวดบ้างค่ะส่วนใหญ่ชอบเป็นตะคริวที่ท้อง

บ้านนี้30+4 นน.ขึ้นมา7โลเองค่ะท้องแรกท้องเล็กเหมือนคนกินแล้วอ้วนลงพุงอยู่เลย🥹

29W น้ำหนักขึ้นมา 6 โล น้ำหนักลูก 1,267 กรัม มีเจ็บเวลาเดินหรือยืนนานๆค่ะ

5 โลค่ะ อยากสอบถามแม่ว่า ลูกน้ำหนักเท่าไหร่แล้วค่ะตอนนี้

บ้านนี้ 31 วีค ขึ้นมา 11 โล ซาวด์ตอน 30+4 น้ำหนักน้อง 1840หมอบอกตามเกณค่ะ

บ้านนี้ขึ้นมา 11 โล มีเจ็บแปลบๆเป็นบางครั้งค่ะ

บ้านนี้ขึ้นมา7โลค่ะ29wส่วนเจ็บหัวหน่าวก็มีบ้างค่ะ