65 ตอบกลับ

บ้านนี้อ้วกสีดำเลยค่ะ กินอะไรก้ไม่ได้ตอนแพ้ท้อง รู้สึกคาวๆยาตัวนี้

ทานตัวนี้ค่ะ ถ่ายเป็นสีดำคะ พยาบาลแจ้งตั้งแต่ตอนที่จ่ายยาให้เลยค่ะ

แกะจากแผงแล้วจะเป็นเม็ดแบบนี้คะ

ปกติค่ะแม่ น่าจะเกี่ยวกับยาที่หมอจ่ายมาเพราะเป็นยาบำรุงธาตุเหล็ก

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ จนตอนนี้ท้อง5 เดือนก็ยังกินยายังถ่ายเหมือนเดิม

ปกติค่ะแม่ เพราะมันมีธาตุเหล็ก ร่างกายจะขับออกมาทางอุจจาระค่ะ

เป็นปกตค่ะแต่เวลาถ่ายนี้ต้องใช้แรงแบ่งมากเพราะถ่ายยากหน่อย

ใช้ค่ะ ถามหมอแล้วว่าถ้าทานยาบำรุงเลือดอึจะเป็นสีดำปกติค่ะ

เป็นสีดำค่ะหมอก็แจ้งว่าอุจจาระจะเป้นสีดำเป็นเรื่องปรกติ

สีดำปกติค่ะ ถ้าถ่ายหนักหรือรู้สึกท้องเสียรีบไปหาหมอนะคะ

เป็นปกติค่ะถ้าถ่ายสีดำ เพราะเคากินยาที่มีธาตุเหล็กไปค่ะ