64 ตอบกลับ

ของเราตรวจคลินิกที่ฝากครรภ์ค่ะ ราคา 12000 ตรวจทุกคู่ เพื่อความชัวร์ของลูกน้อยของเรา หาก รพ.รัฐสามารถตรวจฟรีได้ แนะนำให้คุณแม่ต้องไปตรวจนะคะ ห่วงใย แต่น้องต้องสุขภาพดีแข็งแรงแน่นอนค่ะ🥰

เราคนนึงที่ไม่ได้ตรวจ เพราะทางโรงพยาบาลแจ้งราคามา9,000-15,000 บาทเราไม่มีเงินตอนนั้นเลยไม่ได้ตรวจ ตอนนี้ท้องได้33w แล้วกังวลอยู่เหมือนกัน กลัวเพราะไม่ได้ตรวจ

เราก็กังวลค่ะ ค่าตรวจแพงหนักหน่วง เก็บเงินไว้ค่าคลอดก็40,000 แล้ว แต่พยายามไม่เครียด ตอนนี้คลอดแล้ววันจันทร์นี้เอง แข็งแรงดีค่ะ

ตรวจนิฟคะ บ้านนี้ ความชัวร์ 99% รู้เพศด้วยคะ 8500 คะ ถ้าตรวจโรงพยาบาล รึอนามัยคือตรวจแค่ความเสี่ยงคะ ว่าเสี่ยงไหม แต่ไม่สามารถรู้ว่าเป็นรึไม่เป็น ถ้าเสี่ยงคือต้องตรวจละเอียดอีกรอบ

เราก็ไม่ได้ตรวจค่ะ ราคาก็หนักหน่วง 12,000 แต่คุณหมอแจ้งว่าถ้ากรรมพันธุ์ไม่มีก็ไม่ต้องตรวจ อีกอย่างเราไม่ดื่มไม่สูบ (เน้นแต่หมูกะทะ) 😁สุขภาพดีค่ะ ตอนนี้คลอดแล้วแข็งแรงดีค่ะ

VIP Member

เราตรวจที่คลินิก 13,000สามารถขอใบเสร็จหมอไปเบิกค่าฝากครรภ์ได้นะคะ ของเราก็ประกันสังคม แต่จะเบิกได้ตามอายุครรภ์ ซึ่งประกันสังคมจ่ายค่าฝากครรภ์ทั้งหมดแค่1,500฿😂

ตามนี้เลยค่ะ แม่สามารถเก็บใบเสร็จไว้เบิกครั้งเดียวเลยก็ได้ค่ะ ถ้ามีใบรับรองแพทย์ด้วยจะดีมากค่ะ แม่ทำออนไลน์ก็ได้นะคะ

ของเราตรวจที่รพ.ที่เราฝากครรถ์ค่ะ ทางพยาบาลจะแจ้งว่าเรามีความประสงค์ตรวจไหม เราสามารถแจ้งทางพยาบาล พยาบาลจะนัดเราตรวจโดยที่ไม่เสียค่าใช้จ่ายสักบาทค่ะ

ตรวจที่โรงพยาบาลค่ะคุณแม่ตั้งครรภ์ได้กี่เดือนแล้วค่ะถ้าไม่เกิน3เดือนเดียวคุณหมอก็น่าจะนัดไปตรวจดาวน์ของแม่บ้านนี้ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ

เราตรวจที่โรงพยาบาลค่ะเป็นโรงบาลรัฐตรวจฟรี เราใช่บัตร 30 ค่ะไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลยตั้งเเต่ท้องมาจนเดือนหน้าจะคลอดเเล้วค่ะ

อันนี้เราก็ไม่รู้นะคะเเต่ล่ะพื้นที่ไม่เหมือนกัน ของเราคุณหมอให้ตรวจเลยเเต่เป็นเเบบเจาะเลือดเอา

ตรวจนิฟที่ รพ ที่ฝากครรภ์ค่ะ 9,000 ใช้สิทธิ์ประกันสังคมไม่ได้ค่ะ แต่คุณหมอให้เลือกค่ะมีแบบเจาถเลือดตรวจฟรีตามโครงการของรัฐด้วยค่ะ

เราฝากท้องที่คลีนิค หมอเอา9,000 แต่หมอแนะนำว่าถ้ากำลังทรัพย์ไม่พอให้ไป ตรวจที่โรงพยาบาล รัฐ ตรวจฟรี แต่รอนานหน่อยค่ะ รอผล 1เดือนค่ะ