3 ตอบกลับ

ยากมากค่ะ เราเคยปรึกษากับเจ้าหน้าที่แลปG NIPT ที่เราไปตรวจNIPTด้วย เค้าบอกว่า การตรวจเพศลูกแบบNIPTแม่นยำสุด มากกว่าอัลตราซาวด์ด้วยซ้ำ เพราะตรวจจากโครโมโซม ตอนนั้นเราไปตรวจแพ็คเกจพรีเมี่ยมของเค้า ดูทุกโครโมโซมเลย เช็คดูพวก ดาวซินโดรม สมาธิสั้น เจริญเติบโตช้า อื่นๆอีก ครบทั้งหมดเท่าที่ตรวจได้ ตอนแรกเราก็กังวลกลัวผลแลปผิดพลาดเหมือนกัน แต่เจ้าหน้าที่ประกันเลยว่าถ้าผิดพลาด เค้ามีวงเงินประกันคุ้มครองให้ 2 ล้าน แถมแลปเค้า เป็นแลปในเครือของบริษัทมหาชนที่ใหญ่มากในเกาหลี มีมาตรฐานCAP(จากเมกา)รับรอง แถมการให้ข้อมูลของเจ้าหน้าที่ วที่บอกละเอียดมาก ว่าเราต้องทำอะไร แล้วพอเก็บตัวอย่างเสร็จเค้าจะส่งไปไหนต่อ กี่วันรู้ผล เราก็เลยแบบว่า เชื่อแล้ววว555 สรุปคือ ผลแลป ไม่ถึงอาทิตย์ก็รู้ผล พอน้องคลอดออกมา เพศน้องตรงตามผลแลป ร่างกายแข็งแรงดีค่า

Super Mum

ยากมากค่ะ เพราะตรวจจากโครโมโซม

ไม่น่าพลาดค่ะ