11 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็คันค่ะ คันตามขามาก่อน แล้วลามมาก้น หลัง แขน ทายา ทาครีมโลชั่นไม่ให้ผิวแห้ง แต่ก็คันเกาจนลายด่างดำ ทั้งตัวแต่ดีที่ท้องไม่คัน ไม่ลายค่ะ คลอดค่อยรักษาเอาค่ะ

เหมือนกันค่ะคันทุกตรงเลยแต่ถ่ายให้ดูแค่ที่ท้อง

VIP Member

เริ่มเป็นตอนเข้า8เดือนค่ะคันขาก่อนตามด้วยท้องด้านล่างทรมานมากพยายามทาครีมบ่อยๆนะคะจะดีขึ้นยิ่งเกายิ่งเป็นค่ะผิวแห้งยิ่งถ้านอนห้องแอร์ยิ่งหนักค่ะแม่

ขอแนะนำนะคะนี่ใช้ oil ทุกครั้งหลังอาบน้ำเสร็จเมื่อก่อนก็ขึ้นแบบนี้แต่ตอนนี้เริ่มจางลงแล้วค่ะลองไปใช้ดูนะคะ

หลังอาบน้ำเสร็จตอนตัวยังเปียกทาออยให้ทั่วค่ะ ซับไม่ต้องแห้งมากแล้วทาครีมjergens ต่อค่ะ

เป็นตุมเล็กขึ้นท้องเหมือนกันค่ะคันเหมือนกันค่ะแต่ไม่ถึงกับว่าคันมากนานๆครั้ง

ผื่นผดเป็นพิษค่ะ บ้านนี้ก็เป็นที่ขาหมอจะให้อย่าฟอกมาฟอกค่ะต้องแจ้งหมอ

บ้านนี้แผลหายแล้วจะดำๆนะแม่เป็นจุดๆหน้าเกลียดมาก555

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ลามไปขากับแขนแล้ว ยุบยิบๆมาก

อันนี้ทั้งขาแขนมือก้นอะไรหมดเลยค่ะ

คาลาไมน์คะ ทาอยู่ หมอบอกทาได้ พยายามอย่าใช้เล็บเกา

คาลาไมน์ไม่แนะนำนะคะ เพราะจะยิ่งทำให้ผิวบาง แนะนำเป็นเบบี้ออย ไม่ก็ลองไปคลีนิคผิวหนังดูค่ะ จะได้ครีมอ่บน้ำกับครีมทามาบำรุง

ตัวนี้ค่ะ แก้คัน แก้แห้ง ช่วยได้ดีเลย

แม่พยายามอย่าเกามากนะคะ แผลหายช้ามาก

พยายามแล้วแต่กะอดไม่ได้ยุดี😂