11 ตอบกลับ

TapFluencer

กำหนดผ่า39+3วันค่ะตามฤกษ์ ลุ้นทุกวันพยายามเดินน้อยๆ ขยับตัวน้อยๆ โชคดีท้องนี้ไม่เป็นตกขาวเลยอยู่ได้นานหน่อย ท้องแรกผ่าตั้งแต่37wเพราะน้ำเดินค่ะ สู้ๆไปด้วยกันค่ะ

แม่เริ่มมีตกขาวแต่ไม่เยอะ พยายามนอนให้เยอะมากกว่าเดิน กลัวนอกออกก่อนกำหนด 22 พย.ขอให้อยู่ถึงกำหนด 39+3w เหมือนกันคะ☺️

บ้านนี้หมอนัดผ่า 38+4W ถ้าผ่าส่วนมากหมอจะผ่า38Wขึ้นไปแม่ไม่ต้องกังวนนะเราเจ็บท้องเตือน ท้องแข็ง ปวดจิมิ มาตั้งแต่34W จนจะได้ผ่าวันศุกร์นี้แล้ว☺️

สู้สู้นะคะแม่🥰

37wคลอดได้ค่ะ เราไปหาหมอหมอก็บอกว่าคลอดได้นะ37wแล้วไม่ถือว่าก่อนกำหนดแล้วค่ะแต่น้องยังไม่พาแม่ปวดนะสิหมอลุ้นทุกวันเลยค่ั

ถ้าผ่าคลอดต้อง38wขึ้นไปค่ะ 37นี่ความเสี่ยงเยอะมากถ้าไม่มีอาการอะไรหมอไม่ให้ผ่าแน่นอนค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด23 แต่หมอนัดผ่า16นี้แล้วค่ะ แม่มีอาการแค่เจ็บหน่วงๆตรงจิมิ

อ้อบ้านนี้ 37+3w ปวดหน่วงเจ็บจิมิมาก ไม่รู้จะไหวไหม หมออยากให้ถึง 39w แต่แม่จะไม่ไหวแล้ว ปวดมากน้ำตาไหลเลย🥹

บ้านนี้กำหนดคลอด 17พ.ย แต่พรุ่งนี้หมอผ่าแล้วคะ 38W+4D (ท้อง2 ท้องแรกผ่า)​

ของแม่ไม่มีภาวะแทรกซ้อนอะไรใช่ไหมคะ บ้านนี้ก็ไม่มีภาวะแทรกซ้อนอะไรคะ ปกติดีทุกอย่างเลยคะ☺️

หมอนัดผ่า15-11-66 แม่ตัวเล็ก กัวไม่มีแรงเบ่งน้องเรยผ่าค่ะ แอบกัวยุ

ขอให้ปลอดภัยแข็งแรงแม่และลูกนะคะ ☺️

หมอนัดผ่า27/11/66 แต่ความดันสูงเลื่อนมา15/11/66 อายุครรภ์จะได้37+2ค่ะ

ถ้าความดันสูงเลื่อนผ่าได้ ช่วงแรกแม่ก็เป็นภาวะครรภ์เป็นพิษ กินยาทุกวันแต่ตอนนี้หมอบอกให้หยุดกินได้คะ แต่แม่จะคิยวัดความดันทุกวันคะ ☺️

บ้านนี้ก็นัด22/11ค่ะ แต่วันนี้ไปหาหมอ หมอเลือนมาเป็น15/11ค่ะ

ขอให้แข็งแรงปลอดภัยนะคะ☺️

บ้านนี้หมอนัดผ่าวันที่10/11/66 ครบ39wค่ะ#ทีมลูกสาว😊😊😊

ขอบคุณค่ะ😊😊

หมอนัดผ่ากี่สัปดาห์คะแม่

หมอนัดผ่า 39w ขึ้นไปคะ แม่เลยเลือกผ่าวันที่ 22/11 เพราะตรงวันเกิดยายของน้องพอดีคะ☺️