48 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็กำหนด 22 กันยาเหมือนกันเลยค่ะ แพลนตอนแรกจะคลอดเองเพราะท้องแรก ให้พ่อตามแล้ว ทำทุกอย่างเลยค่ะน้องก็ยังไม่มา เลยตัดสินใจเปลี่ยนแพลนเป็นผ่าคลอดวันที่ 19 กันยายนนี้ค่ะ ว้าวุ่นมากค่ะอยากเจอหน้า แต่ยังไงก็สู้ ๆ นะคะแม่ ขอให้น้องคลอดง่าย ๆ นะคะ🤣

20กันยา โดนกระตุ้นไป1รอบยังเงียบอยู่เลยค่า กระตุ้นเองทุกอย่าง เดินเยอะมากไปตลาดทุกวัน กินสัปปะรด พ่อตามแทบทุกวัน ท่าผีเสื้อวันละสองครั้ง ขี่รถมอไซทุกวัน ไปกินบุฟเฟ่หมูกะทะอาทิตย์บะครั้ง น้องยังไม่ยอมออกเลย ตอนนี้39+2เงียบมากค่ะ

วันนี้หมอนัดโดนกระตุ้นเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้อึดอัดไม่ไหวแล้วคะ ให้พ่อไปตามพ่อก้ไม่ไปตาม ตรวจปากมดลูกล่าสุดเปิดแค่ครึ่งเซน ไม่รู้ว่าจะออกเมื่อไหร่ มีมูกเลือดออก หลังจากโดนตรวจปากมดลูกไป

ใช่คะ คลอดตอนเที่ยงครึ่งของวันนี้คะ

บ้านนี้กำหนด 21 ก.ย ไม่มีวี่แววเหมือนกันคะ #เงียบมาก ทำทุกอย่างแล้ว เดินเยอะๆ กินสับปะรด นั่งท่าผีเสื้อ เหลือพ่อไปตาม ทำไม่ได้ เพราะไม่มีพ่อ 😂😂

บ้านนี้พ่อตามก็ไม่ได้ผลค่ะ แถมอิแม่เจ็บด้วย😂😂

บ้านนี้ 22 ก.ย ให้พ่อตามแล้วเงียบเหมือนเดิม เดินเยอะนั่งท่าผีเสื้อก็แล้วกินสับปะรดก็แล้วเงียบเหมือนเดิม 😅😅 สงสัยน้องเลือกวันอยู่คะ

ใกล้แล้วค่ะ..อีกอึดใจเดียว✌️✌️

บ้านนี้กำหนด 23 กย คะ ก็ยังเงียบเหมือนกันคะ อยากให้ออกแล้ว ว่าจะให้สามีช่วยละ ตอนแรกไม่กล้ากัน แต่แม่เริ่มไม่ไหวละ

บ้านนี้เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ทานสัปรสไม่ได้เลยค่ะ น้ำตาลขึ้น

กำหนดวันนี้เหมือนกันคะ ยังไม่ออกเลย ทำทุกวีธีแล้วค่ะ นั่งท่าผีเสื้อ กินสัปปะรด คุณพ่อตาม2รอบละยังเงียบอยู่เลยค่ะ

วันนี้เหมือนกันค่ะแต่เงียบมากเลย เหมือนน้องจะไม่ค่อยดิ้นด้วยกลัวจังเลยค่ะ

เดินค่ะกับนั่งท่าผีเสื้อ บ้านนี้ได้ผลจริง เดินวันละหลายชม.ในบ้าน เดินๆพักๆนั่งท่าผีเสื้อทุกชม. สองวันคลอดเลยค่ะ

เดินนานๆบ่อยๆค่ะแม่ บ้านนี้เดินรอบบ้านรอบละ40นาทีพัก1ชม.แล้วเดินใหม่ ทำแบบนี้สองวันค่ะ คลอด แต่คอนเดินจะมีท้องแข็งบ้างนะคะแม่ ถ้าเจ็บท้องก็นั่งพักค่ะ

บ้านนี้กำหนด22กันยาเหมือนกันค่ะทำทุกอย่างที่เขาว่าช่วยกระตุ้นคลอดได้ทำหมดเลยค่ะยังเงียบอยู่เหมือนเดิมเลย

ใกล้แล้วแม่รออีกนิด

เหมือนกันเลยค่ะน้องไม่มีท่าทีว่าจะออก แต่ดิ้นปกติชิลมาก แม่อย่างเราก็ตื่นเต้นรอทุกวันเพราะใกล้22 แล้ว✌🏾✌🏾

ทางนี้หมอนัดอีกที วันพุธเลยถ้ายังชิลยุ น่าจะโดนกระตุ้นเช่นกัน🫣🤭