4 ตอบกลับ

ที่ตรวจ LH ต้องดูว่าเข้มเท่า/มากกว่าแถบคอนโทรลค่ะ ถึงจะแปลว่าไข่กำลังจะตก (เพราะหมายถึง LH สูงปรี๊ดละ ไข่จะตกนับหลังจากเจอ 2 ขีดเข้มไปอีกราวๆ 24-36 ชม.ค่ะ) ส่วนที่ขึ้นแต่ไม่เข้มนั้นคือปกติค่ะ เพราะเราหลั่ง LH ทุกวัน แต่ในปริมาณไม่สูงพอจะทำให้ไข่ตก แม่ตรวจไปเรื่อยๆ ทุกวันนะคะ ให้ตรวจเวลาบ่าย งดของเหลวก่อนตรวจสัก 2 ชม. ผลจะชัวร์กว่าค่ะ

VIP Member

คืออยากถามคะ ในรูปที่ตรวจครรภ์รึที่ตรวจไข่ตกคะ มันเหมือนที่ตรวจครรภ์เลยคะ

VIP Member

ใกล้ตกแล้วค่ะแม่ด้านหน้าด้านหลังไว้ค่ะ 😂😂

จ้าา สู้ๆจ้า✌✌

PCOS.เหมือนกันค่ะ​ ไข่ตกขึ้นแบบนี้เลยค่ะ

ตอนบ่ายค่ะ​ ตรวจค่าLHตรวจตอนบ่ายแม่นสุดค่ะ