ตั้งครรภ์อยู่

มีแม่ๆบ้านไหนบ้างค่ะที่ฝากท้องกับคลินิกหมอชลิตตรงเคหะบางพลีบ้างค่ะ คือเราไปฝากท้องตั้งแต่7วีค 2วัน คือช่วงแรกหมอซาวด์ไห้ละเอียดอธิบายนั้นนี่ไห้ฟังแต่เดี่ยวนี้คือไม่ละเอียดเลยค่ะวันนี้ไปหาหมอหมอซาวด์ดูน้องแต่ไม่ค่อยอธิบายอะไรไห้ฟังเลยค่ะตอนซาวด์ดูน้องซาวด์ไห้ไม่ถึง5นาทีเลยค่ะมีแม่ๆบ้านไหนเจอเหมือน บ้านนี้บ้างค่ะไม่ค่อยบอกรายละเอียดอะไรเลยค่ะ แค่อยากรุ้ว่าน้องแข็งแรงดีไหมเป็นยังไงบ้าง คือว่าเท่าที่เห็นมาหมอจะอธิบายไห้เราฟังอย่างละเอียดค่ะ ตอนนี้ได้18วีคแล้วค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

1 ตอบกลับ

TapFluencer

ทางนี้ก็เช่นกันค่ะคุณแม่..แต่เราสามารถสอบถามคุณหมอได้ตลอดนะคะ..

แต่ไม่ค่อยโอเคเลยค่ะแม่คือแบบว่าความรู้สึกว่าเวลามีปัญหาอะไรแล้วไปหาเขาเขาดูไห้แต่เหมือนไม่พอใจที่จะตรวจค่ะทั้งที่เราก็จ่ายตังแต่ทำไมเหมือนไม่พอใจอะไรเราเลยค่ะ