8 ตอบกลับ

ลองใช้หมอนรองสำหรับรองท้อง ที่ทรงเหมือนกระดูกหมา หรือเอาอะไรมารองท้องไหมคะ บอกทีอาจจะหระกท้องรั้งสะโพกทำให้ปวด

ขอบคุณค่ะ 😊

บ้านนี้แคงซ้ายหายใจไม่ค่อยออกปวดก้อนด้วยคะ นอนแคงขวาพอหลับสบายหน่อย นอนหงายก็จุกๆเหมือนกันคะแม่

ช่ายเลยค่ะ ปวดระบมบริเวณเอวลามไปถึงหลังเลย หลับๆตื่นๆ พลิกแล้วพลิกอีก

ทุกวันนี้ไม่เคยนอนเต็มอิ่มเลยค่ะ

Super Mum

นอนตะแคงสลับข้าง แล้วใช้หมอนลองด้านหลังจะดีขึ้นนะคะแม่

เราก็ปวดปวดมากบ้านนี้ชอบนอนหงายมากๆสบายสุดเเล้วค่ะ

ทางนี้นอนหงายแล้วจุกท้องมากเลยค่ะ

ช่ายเลยค่ะ นอนท่าไหน ก็เริ่มรู้สึกลำบากขึ้น

Super Mum

แนะนำแม่หาหมอนมาหนุนท้องและหลังดูค่ะ

บ้านนี้ก็ปวดค่ะ 😅 ทรมานมากเลยค่ะ