2 ตอบกลับ

TapFluencer

บอกไปเถอะค่ะ ยังไงก็หลานเค้าค่ะ ไม่มีอะไรน่ากลัว แรกๆอาจจะโกรธเดี๋ยวสักพักก็ดีค่ะ แม่บ้านนี้อายุ20ค่ะ แต่งงานแล้วนะคะปีที่แล้ว พอรู้ว่ามีน้องก็ไม่กล้าบอกเหมือนกันไม่รู้ว่ากลัวอะไร ทั้งๆที่เรียนจบแล้วนะคะ แต่พอเราบอกเค้า เค้าก็แค่บอกว่า อายุเรายังน้อย ยังไม่มีอะไรเป็นหลักเป็นแหล่งเลย แค่นั้นเองค่ะ เค้าก็หาซื้อนมมาให้กินตลอด อยากกินไรเค้าก็ซื้อให้กินค่ะ

5 เดือนแล้ว แนะนำให้บอกที่บ้าน อาจจะใกล้ๆหน่อย ไม่บอกตอนนี้ เดี๋ยวก็ต้องรู้อยู่ดี แถมไม่มีรายได้อีก เลี้ยงลูกค้าใช้จ่ายเยอะมาก ยังไงที่บ้านก็ต้องช่วยเหลือ ต้องวางแผน ใครจะเลี้ยง ใครจะหาเงิน ตอนแรกคนที่บ้านอาจจะโกรธ แต่มันจะค่อยๆปรับตัวดีขึ้นเอง แล้วหลังจากนี้ ป้องกันนะคะ อย่าให้หัวปีท้ายปี หรือมีเพิ่มอีก เวลาไม่พร้อมมันลำบาก