6 ตอบกลับ

เรายังไม่ถึงขั้นอ้วกค่ะ ถ้าไม่แพ้ท้องไม่กินยาบำรุงก่อนนอนค่ะ เพราะถ้าเป็นกรดไหลย้อนด้วยมันจะขย้อนยาออกมามันคาวมากค่ะ จะทำให้ยิ่งอยากอ้วก แต่ส่วนตัวเปลี่ยนยาบำรุงเพราะถ่ายยาก ปวดบิดตอนถ่ายค่ะ ยาบำรุงมันจะมีหลายตัวอยู่นะคะ ปรึกษาหมอดูก่อนค่ะ

VIP Member

นัดครั้งหน้าลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะเผื่อจะได้เปลี่ยนยาที่ทานให้ ยาที่หมอให้คือยาบำรุงควรทานดีที่สุดค่ะ

VIP Member

เรามีของหมอเปลี่ยนยา แต่เคสเราคือกินแล้วท้องผูกมากๆๆๆ เลยได้อีกตัวที่แพงกว่ามากินค่า

หมอจ่ายแคลเซียมตัวนี้มาแทน พร้อมจ่ายยาระบายชื่อ Duphalac มาด้วยค่า

ถ้าทานไม่ได้ลองแจ้งคุณหมอเปลี่ยนยาค่ะ ต้องทานตลอดระหว่างตั้งครรภ์นะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะกินแล้วอ้วกออกหมด แต่ก็ทนกิน หมอว่ายาสำคัญมาก

กินก่อนนอนนะคะหมอแนะนำมา