41 ตอบกลับ

ปกติเป็นคนตัดผมสั้นมาตลอด พอท้องรู้สึกอยากไว้ผมยาวก็ยาวมาเรื่อย จนมีวันนึงปวดท้อง ได้มีโอกาสไปอยู่ในห้องรอคลอด เห็นแม่ๆแต่ละคนผมยาวแล้วมันดูรรุงรังอะค่ะ เลยคิดว่าตัดผมตอนนี้ดีกว่า พอหลังคลอดถ้าอยากตัดมันไปตัดไม่สะดวกแล้ว😂😂😂 ส่วนเรื่องผมร่วง พอตัดสั้นผมร่วงน้อยลงค่ะ

บ้านนี้ตัดตอน 3 เดือนค่ะ คิดไว้ตอนแรกว่าจะขอเป็นคุณแม่สายแซ่บ แต่สุดท้าย ฮอร์โมนเปลี่ยน น้ำหนักขึ้น คอดำ สุดๆเลยค่ะตอนนี้ อยากกลับไปผมยาวเลย

ตัดเพราะร้อนค่ะ​ อีกอย่างผมยาวเร็วกว่าปกติมาก​ เพราะเราบำรุงครรภ์​ เน้นทานโปรตีน​ เนื้อ​ นม​ ไข่​ จึงช่วยทำให้ผิว​ ผม​ เล็บ​ ยาวเร็วค่ะ😊

ตัดก่อนคลอดค่ะ เพราะเพื่อนบอกจะสระผมไม่ได้เป็นสัปดาห์ แต่พอคลอดจริง 2วันก็สระผมได้แล้ว แผลผ่าคลอดดีงามมากค่ะ ขอบคุณคุณหมอมากๆเลยค่ะ

ตอนแรกกะจะไว้ยาวเพราะเป็นคนผมสั้นอยู่แล้ว สุดท้ายก็ไปเล็มๆจนสั้นเหมือนเดิม รู้สึกว่าร่วงน้อยลงค่ะ

เราไว้ผมยาวมาตลอดเลยค่ะ ไม่เคยตัด พอท้องผมแห้งชี้ฟูหนีบไม่อยู่ ตัดสินใจตัดบ๊อบเลยค่ะ😅

ตอนท้องไม่เท่าไหร่ค่ะ หลังคลอดใหนจะผมร่วง ใหนจะตัวเล็กดึง เวลาทำสวยคงไม่มีมากนัก

บ้านนี้พึ่งตัดเองค่ะ​ เพราะผมล่วงหนักมากหวีทีได้เป็นกอบเป็นกำเลยตัดสินใจตัดค่ะ​

ขอบคุณค่ะแม่ เดี๋ยวขอทำใจก่อนไปตัดนะคะ 😂

บ้านนี้ตัดสั้นค่ะ ไม่มีเวลาดูแลผมเลย แถมลูกชอบดึงเลยตัดสินใจตัดสั้นซะเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ตัดจ้าช่วงที่ผมล่วงผมเต็มห้องเรยขนาดผมสั้นนะถ้าผมยาวไม่ต้องพูดเรย

ขอทำใจก่อนนะคะ ยังทำใจไม่ได้เลย 😂😂