36 ตอบกลับ

ใกล้คลอดแล้วเด็กจะตัวใหญ่ ไม่ค่อยมีที่ให้เค้าดิ้นแล้วค่ะ จะโก่งๆยันๆตัวแทน ถ้ามาถูกแถวกระบังลมจะเจ็บจนจุกเลยค่ะ. ส่วนอาหารทาน5หมู่กับวิตตามินคุณหมอค่ะ ระวังเรื่องน้ำหนักตัวด้วยขึ้นมากไปจะลงที่แม่ค่ะ หลังคลอดจะค้างเยอะนะคะ ถ้าลูกไม่มีปัญหาเรื่องตัวเล็กก็ทานปกติค่ะ. ใกล้เห็นหน้าเบบี๋แล้ว สู้ๆนะคะคุณแม่

VIP Member

บ้านนี้อาการพอกันเลยค่ะจะนั่งหรือเดินก็เสียวจี้ดๆที่จิมิด้านใน ไปรพ.หมอบอกเป็นอาการเตือนค่ะ แต่ท้องแข็งถ้าแข็งถี่และแข็งนานให้รีบไปรพ.นะคะอาจคลอดก่อนได้ค่ะ ส่วนดิ้นเหมือนจะดิ้นไม่เก่งเท่าตอน 6 7 เดือนตอนนี้ 36 วีค 6 วัน

วันนี้ 36+6w กำหนดคลอด 24.07 ซาวเมื่อวันที่ 27 ที่ผ่านมา 2.988 ละค่ะ อาการคล้ายๆกันเลย เจ็บเตือนมาหลายวัน อีกอย่างมีแต่คนทักว่าท้องลดลงต่ำมากคงใกล้แล้ว รอปวดท้องคลอดอย่างเดียวเลยค่ะตอนนี้

5555.ดีจังเลย

คลอดวันเดียวกันเลยค่ะ..วันนี้ก็ไปหาหมอมา อาการเดียวกันเลยค่ะ..ตึงท้องแข็งบ่อยโก่งตัวบ่อย อาทิตย์หน้าหมอจะถึงบอกค่ะว่าน้องน้ำหนักตัวเท่าไหร่

บ้านนี้35+6วีค กำหนดคลอด30กค. น้ำหนักน้อง2470g น้องทั้งโก่งตัว ดิ้น เก่งพอๆกันทั้ง2อย่าง เวลาเดินชอบตึงท้อง เจ็บปวดง่ามขาปวดท้องน้อยบ่อยๆ

อายุครรภ์ กำหนดคลอดเท่ากันเลยค่ะคุณแม่ แต่บ้านนี้เพิ่มเติมคือเท้าบวมจ้า

36+1 28-29 กรกฎาคม ค่ะผู้หญิง เจ็บจิมิมากค่ะ ถึงกับน้ำตาไหล เวลานอนแล้วจะลุกขึ้นทรมานมากค่ะ น้ำหนักอีแม่ เมื่อก่อน 49 ตอนนี้67 ค่ะ ลงลูกค่ะ

ท้องใหญ่ แต่นางในท้องทำให้ท้องแตกช่วงล่างนิดนึง

กำหนดคลอด28/7เหมือนกันคะอึกอัดท้องตึงปวดหัวหน่าวเวลานอนพลิกตัวก็เจ็บนอนเฉยๆ บางครั้งก็เจ็บจี๊ดๆตอนนี้ท้อง35+5น้ำหนักเด็กตอน35วีค2,326คะ

แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกเลยนะคะ

บ้านนี้35+1 ค่ะ เวลาเดินเสียวจี๊ดๆอยู่ที่หนิม เหมือนมีอะไรจะหลุดออกมาเลยค่ะ ลูกทั้งดิ้นทั้งโก่งตัวเยอะมากเลยค่ะ

คุณหมอนัด 4 สิงหาค่ะ คุณแม่

37+2 กำหนด คลอด20กค. น้องนน.2884 ดิ้นน้อยลงเหมือนกันค่ะ โก่งตัวบ่อยๆ หายใจปกติ หัวใจเต้นปกติ😊😊อยากเห็นหน้าแล้ว

ยังเงียบๆอยู่เลยจ้า แต่น้องกลับหัวแล้ว 😊😊

ของเรา 25 w ตอนนี้ลูก 1กิโลแล้วจ้า กินโปรตีนทุกวันปั่นกินกับกล้วยน้ำว้าแล้วก็งาดำ ลงลูกหมดเลย เพศชาย 🥰