57 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ใช้นะคะ ใช้คู่กับน้ำมันมะพร้าวเอาอยู่จนถึงช่วงไตรมาสสุดท้ายมีอาการผื่นแพ้ฮอร์โมนจนทนไม่ไหวเผลอเกาเพลินจนเป็นแผลตอนนี้คลอดแล้วยังมีรอยแผลอยู่ไม่รู้จะเป็นแผลเป็นไหม...

แล้วแต่ผิวคนด้วยค่ะ บ้านนี้ไม่รอดค่ะไปแตกช่วงใกล้คลอด เป็นแผนที่ประเทศไทยเลยค่ะ ตอนนี้ท้องสองแล้วกว่าจะคลอดคงจะได้แผนที่โลกมาแน่ๆ คราวนี้😂

เราใช้นีเวียตัวนี้ค่ะทาท้อง หลังจากอาบน้ำเสร็จ(ท้องเปียกๆ) เราทาเบบี้ออยก่อน จากนั้นตามด้วยนีเวียกระปุกสีน้ำเงินตัวนี้ค่ะ

❤️👍

เราลองใช้ตัวนี้แล้ว แต่ไม่หายคันค่ะ เลยกลับไปใช้น้ำมันมะพร้าวเหมือนเดิม รอยแตกเอาไม่อยู่แล้วค่ะ แต่อย่างน้อยก็หายคัน

VIP Member

เราใช้ตั้งแต่ท้องอ่อนๆ จนตอนนี้หกเดือนยังไม่ลายเลยค่ะ ใช้กระปุกใหญ่ใช้ได้นานมากยังไม่หมดเลย มีความขาวขึ้นด้วยนะคะ

บ้านนี้ใช้อยู่ค่ะ แต่ช่วงหลังจาก 8 เดือนเอาไม่อยู่ค่ะ ตอนนี้หน้าท้องแตกลายมากค่ะ คงต้องพึ่งครีมตัวอื่นช่วยด้วยค่ะ

แม่บ้านนี้ก็ใช้นิเวีย น้ำเงินค่ะ และอลาโน่ ของแอมเวย์สลับกัน ตอนนี้จะ 38 วีคแล้ว แต่เริ่มใช้ตั้งแต่รู้ว่าท้องนะคะ

ไม่รู้ว่าถ้าแตกลายอยู่แล้ว ทาจะหายไหม ส่วนตัวบ้านนี้ ทาตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ 8เดือนแล้ว ไม่มีรอยแตกให้เห็นเลย

บ้านนี้ใช้น่ะค่ะ แต่ท้องบ้านนี้ไม่เเตกลาย แต่เเค่จะคัน ทาเเก้ผิวเเห้งตรงช่วงหน้าท้องจะดีมากค่ะ

บ้านนี้ใช้ตั้งแต่8วีคตอนนี้7เดือนกว่าแล้วยังไม่แตกลายเลยค่ะแต่โค้งสุดท้ายไม่รู้จะรอดมั๊ย😂😂