1 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้องก็เป็นค่ะ แต่เป็นที่หน้าอก แล้วก็หลัง พอคลอดน้องมาผื่นก็เริ่มยุบ เริ่มแห้งค่ะ เหลือแค่ค่อยๆรักษารอยดำที่เหลืออยู่ค่ะ อย่าเครียดไปเลยคะแม่ ผื่นนี้มันน่าจะเป็นที่ฮอร์โมนรึป่าวไม่แน่ใจ แต่ไม่มีผลกระทบอะไรกับน้องในท้องแน่นอนค่ะ

คลอดน้องมาได้22 วันแล้วค่ะ ช่วงอาทิตแรกก็ยังไม่ดีขึ้นแต่ตอนนี้เหลือแค่รอยดำค่ะ ก็ต้องทาครีมบำรุง และก็ก็ลดรอยดำ แต่พอเลี้ยงน้องก็ไม่ค่อยมีเวลาทาครีมอะไร อีกอย่างบ้านนี้เป็นที่หลังกับหน้าอกเลยไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ เอาใจช่วยนะค่ะ คุณแม่ลองหาครีมอะไรทาลดรอยตั้งแต่เนิ่นๆนะค่ะ✌️