2 ตอบกลับ

ฉีดอิซูลีนพร้อมคุมอาหารอย่างเคร่งครัดค่ะ ก่อนไปตรงจอีกรอบพยายามคุมอาหารและของหวานก่อนนะคะ หากน้ำตาลสูง เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์จะอันตรายค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ ช่วงนี้งดหวานยาวๆเลยค่ะ 🙏

อ้าวตรวจน้ำตาลนี่หมอตรวจ2รอบเลยหรอค่ะแม่ บ้านนี้ตรวจตอน6เดือนรอบเดียวอะค่าตอนนี้34wแล้วหมอจะตรวจรอบ2อีกหรอค่ะ แอบงงสงสัยค่ะ

รอบแรกตรวจเพราะที่บ้านมีกรรมพันธ์เป็นค่ะ ตรวจเข็มแรกสูง รอบสองงดข้าวน้ำ ผลปกติ มาใกล้คลอดหมอตรวจเลือดอีกครั้ง เลยตรวจน้ำตาลด้วย น้ำตาลสูง นัดเจาะอีกครั้งวันจันทร์4เข็มค่ะ แม่ก็งงกับหมอค่ะ แต่ก็ละเอียดดีค่ะ 😔