10 ตอบกลับ

ได้ยินหมอบอกว่า ปากมดลูก เปิดชั่วโมงล่ะเซนนะค่ะ แต่ของเรา เจ็บท้องคลอด ปากมดลูก เปิดแค่2เซน โดนยาเร่งคลอด ก็ไม่เปิดเพิ่ม เราผ่าคลอด

แม่บ้านนี้ปากมดลูกเปิด2เซนกว่า ตั้งแต่วันที่19 ตอนนี้หมอให้กลับบ้านปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม อีกนานใหมกว่าจะคลอด กำหนด 30มิ.ย ค่ะ

ท้องแรกบ้านนี้เปิด1เซ็นคุณหมอเร่งคลอดให้ไปคลอดตอนเช้าของอีกวันค่ะ

เราเปิด2เซน มา2อาทิตย์แล้วค่ะ กำหนดคลอด2 ก.ค. ตอนนี้ยังเงียบๆอยุ่เลยค่ะ

ยังดีที่กว่าเราอีก นี้เราจะถึงกำหนดยุแหละเปิดยุแค่1เซน

ตอนท้องแรก เปิด 2 เซนตอนบ่ายสามกว่าๆ คลอดตอนสี่ทุ่มกว่าๆ ค่ะ

บ้านนี้ 26 มิ.ย. เหมือนกันค่ะปากมดลูกยังไม่เปิดเลย

ใช่ค่ะ

แม่บ้านนี้เปิด 1 เซน ประมาณสามวันคลอดเลยค่ะ

ท้องแรกค่ะ

แม่บ้านนี้เปิด 3 ซม. 3 ชั่วโมงคลอดจ้า

จะค่อยๆเปิดค่ะ ใจเย็นๆนะค่ะ

ประมาณอาทิตย์นึงค่ะ