7 ตอบกลับ

ทำได้ค่ะ แต่อย่าบ่อยมาก บ้านนี้ทำถึง8เดือนเลยค่ะ พอเข้า8เดือนแม่เลิกทำค่ะ กลัวคลอดลูก แล้วเล็บไปโดนลูกค่ะ ใกล้คลอดไม่ควรทำค่ะ

ขอบคุณแม่มากนะคะ

ทำได้ค่ะ นี่ก็ทำเพราะเล็บเจลไม่มีกลิ่นฉุน ไม่อันตรายค่ะ ที่หมอห้ามคือทาเล็บแบบธรรมดาน้ำยาที่มีกลิ่นแรงๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทำได้นะคะ เราทำหมอก็ไม่ว่าอะไร เเต่ใกล้คลอดคุณเเม่ต้องล้างออกให้หมดค่ะ

ถามหมอแล้วคะคุณแม่ทำได้คะแค่ห้ามทำก่อนจะไปคลอดแค่นั่นคะ

ทำได้ค่า แม่บ้านนี้ก้อทำ แร้วก้อเอาออกก่อนไปคลอดไม่กี่วัน

เราทำจน7เดือนค่ะหมอเห็นก็ไม่ว่าอะไรนะ

ไม่ควรทำคะ สารเคมี