3 ตอบกลับ

TapFluencer

ลองสังเกตดูว่ามีเลือดออกไหมนะคะ แล้วน้องดิ้นปกติหรือเปล่า แนะนำเครื่องฟังเสียงหัวใจน้องค่ะ เพื่อความสบายใจของแม่ อย่ากังวลเกินไปค่ะ บางอย่างเราคิดมากเอง ส่งผลต่อน้องมากกว่าน้า

ขอบคุณนะคะ ไม่มีอาการอะไรนอกจากปวดท้องคะ แต่ตอนนี้พอจะดีขึ้นแล้วคะ🥰🙏🏻

ถ้าปวดเป็นเวลานานๆไปหาหมอเพื่อความปลอดภัยดีกว่าค่ะ

ขอบคุณนะคะ ลองนอนพักไม่เดินไม่ทำอะไรตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วคะ🥰🙏🏻

อาจทำให้แทงได้ค่ะ

ถ้าลูกยังดิ้นปกติก็แสดงว่าไม่น่าเป็นห่วงเท่าไหร่ทางที่ดีคือปรึกษาหมอค่ะ