16 ตอบกลับ

ส่วนตัวเราคลอดตอน38+2น้องน้ำหนัก3830กรัม (ผ่าคลอด) เรากินนมสลับกันเน้นกินน้ำเปล่าบ่อยๆกินผัก (ผัดผักใส่หมู) ของหวานกินนิดๆหน่อยๆ เน้นโปรตีน ไข่ต้มวันละ2ฟอง กินบ่อยๆกินเรื่อยๆไม่ค่อยกินขนม กินผลไม้ นมจืดนมเปรี้ยวปนกัน เน้นดินที่มีสารอาหารพวกลูกชิ้นงี้จะไม่ค่อยกินเพราะมันอิ่มเเต่ไม่มีสารอาหาร

แม่บ้านนี้ ไปซาวน์น้องเมื่อวันที่3 น้องน้ำหนัก1600กรัม หมอบอกตกเกณฑ์ หลังจากนั้นแม่กินนม ไฮโปรตีนในเซเว่นคะ กินสลับกับแอนมัม วันนี้ไปหาหมอซาวน์ดูน้ำหนักน้องขึ้นมาเป็น2500กรัมค่ะ ลองทานแบบนี้ดูค่ะ เผื่อช่วยได้ ตอนนี้แม่ได้35วีคแล้ว

TapFluencer

ส่วนตัวเราทานนมแพะอย่างเดียวก็น้ำหนักขึ้นดีนะคะ และกินไข่ต้มวันละ 2 ฟอง กล้วยน้ำหว้า 2 ลูก นมวันละ 2 กล่อง เช้าเย็น น้ำหนักน้องดีตามเกณฑ์มากๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เราชงแค่ข้าวไรเบอร์รี่กับนมต่างๆเช้าเย็นเพราะอาหารการกินตามใจปากมากไม่ค่อยกินที่บำรุงเท่าไหร่ นนแม่จาก41ขึ้นแค่2โล แต่นนน้องตามเกณฑ์ดีค่ะ

+1 ค่ะ ทานทั้งนมแพะ และผงข้าวไรซ์เลย แต่ไม่ได้ผสมกันนะคะ แยกทาน นมแพะดีคะ นน.น้องขึ้นจามเกนดีมาก ตัวออกมาขาวจั๊วะ ตอนนี้คลอดน้องได้ 4 เดือนแล้วคะ

ส่วนตัวเราทานนมแลกตาซอยกับดีน่างาดำน้ำหนักน้องตามเกณฑ์..เมื่อก่อนกินนมหมีผสมกับข้าวไรเบอร์รี่ถ่ายไม่ออกท้องผูก..เราเลยไม่ได้กิน...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ

ทานอยู่คร่า เช็ตที่ 2 แล้ว ลูกดิ้นเก่งมาก ทั่งกลางวันกลางคืน เลย ตอนนี้ 17+5 ละคร่า ผสมทานคู่กับ งาดำ กับ นมเปรี้ยวบ้าง ดีมากเลยค่ะ

บ้านนี้กินนมจืดทุกยี่ห่อและดีน่างาดำวันละกล่องทุกเช้าส่วนตัวกินนำ้หวานนำ้ปั่นบางวัน แต่นำ้อัดลมทุกวันค่ะ น้องคลอดมานน.3200

บ้านนี้นมแพะชงกับผงข้าวไรซ์เบอร์รี่ทานทุกวันก่อนนอนค่ะ นอนดิ้นเก่งมากๆทั้งกลางวันกลางคืน น้ำหนักน้องก็ดีด้วยค่ะ

ตอนเราท้องเรากินนมแพ้ไข่ต้มวันละสอง ฟองเนื้อสัตว์สุกี้หมูจุ่มหมูกระทะ น้องคลอดออกมา3.5โล