2 ตอบกลับ

ของเราไม่ค่อยออกกำลังกาย ไม่ค่อยได้เดินเลยอยู่บ้านกินนอน คลอดตอน40วีคพอดี เจ็บท้องนานไม่ได้นอนได้กินแค่ข้าวต้มตอนเช้าคลอดบ่าย ไม่มีแรงเบ่งเลยค่ะ กว่าจะคลอดได้เกือบขิต

ถ้าไม่ปวดท้องนาน ได้นอนพัก ก็คงมีแรงเบ่งค่ะ น้องหัวใหญ่ ติดหัว คลอด3,580 ตัวใหญ่ด้วยค่ะ เลยยากหน่อย สู้ๆค่ะแม่ รอดูหน้างานเลยค่ะ แต่ละคนไม่เหมือนกัน

ไม่น่าจะเกี่ยวนะคะ ขนาดเราเดินเยอะยังคลอดตอน 40 วีคพอดีเลยค่ะ

39 6 แม่มีน้ำเดินตอน 2 ทุ่มค่ะ พอไปโรงบาลหมอก็ตรวจปากมดลูกเปิด 4 เซน ปวดจนถึงตี 2 กว่าแต่ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มเลยขอผ่าฉุกเฉินค่ะ