5 ตอบกลับ

ของเรากระตุ้นวันนี้เหมือนกันค่ะ 39 5 กลับมามีอาการเลือดไหล(เลือดสด) มีอาการปวดท้อง ท้องแข็งไม่สม่ำเสมอ ต้องรอดูอาการไปเรื่อยๆค่ะ คุณหมอคาดว่าน่าจะคลอดอีก 1-2 วันนี้ หากมีอาการท้องแข็ง ทุก 5-10 นาที น้ำเดิน ให้รีบไปโรงพยาบาล แต่หากไม่มีอาการ วันที่ 6 เม.ย นี้ อาจจะต้องประเมินอีกทีว่าจะกระตุ้นทางสายน้ำเกลือ หรือผ่าค่ะ คุณหมอให้ลิมิตได้ไม่ให้เกินวันที่ 7 เม.ย #กำหนดจริง1เมย

สู้ๆๆคะคุณแม่

บ้านนี้ก็39+3 ยังดิ้นดุ๊กดิ๊กในท้องอยู่เลยพ่อตามจนมูกเลือดออกแล้วยังไม่ออกตามมาเลยค่ะกำหนดวันที่3เมษานี้หมอให้โอกาสแล้วไม่งั้นก็ขึ้นเขียงผ่าเศร้าเลยค่ะไม่อยากผ่า แม่ลองให้พ่อตามดูนะ

เรื่องอย่างว่าน่ะค่ะแม่ทำแบบตอนแรกที่คุณพ่อทำให้เบบี๋เกิดเลยไม่รู้จะอธิบายไงดี😆

กระตุ้นคลอดนี่แล้วแต่คนเลยค่ะ บางคนวันสองวัน บางคนก็เป็นอาทิตย์เลยนะคะ

เรากำหนดคลอด6เมษาตอนนี้ลูกยังดิ้นดุกดิ้กอยู่เลยไม่มีอาการเจ็บท้องเลยค่ะ

ตอนนี้คลอดยังคุณแม่

TapFluencer

บ้านนี้ 39+2 ยังไม่มีอาการอะไรเลยเหมือนกันค่ะ

ญ ช คะ