2 ตอบกลับ

เราเคยไปฉีดสีมาค่ะ พึ่งไปฉีดเดือนมกราคมนี้เอง สำหรับเรานะเจ็บมากกว่าประจำเดือนจะมาเลยค่ะ ตอนฉีดสีเสร็จเกือบจะเป็นลมเลยค่ะ แต่บางคนก้ว่าไม่เจ็บนะคะ เราก็เป็นคนมีบุตรยากเหมือนกัน ที่สำคัญอย่าลืมเอาผ้าอนามัยไปด้วยนะคะ เพราะหลังฉีดสีเสร็จอาจมีเลือดออกมาค่ะ

เคยได้ยินมาเหมือนกันค่ะว่าถ้าท่อตันจะเจ็บกว่าคนท่อไม่ตัน แต่เราก็ไม่รู้ก่อนอ่ะเนอะว่าท่อเราตันหรือไม่ตัน ตอนนี้ก็ภาวนาขอให้ไม่ตันอยู่ค่ะ

เพิ่งไปฉีดสีมาเหมือนกันค่ะ ก็จะมีอาการ หน่วงท้องน้อย แล้วก็เจ็บตอนฉีด เข้าไปแป๊บเดียวค่ะ แล้วก็เตรียมผ้าอนามัยหลังจากฉีดเสร็จให้ใส่ผ้าอนามัยด้วยค่ะ อาจจะมีเลือดออกนิดหน่อย

ขอบคุณนะคะ ขอให้เจ็บแป๊บเดียวเหมือนกันด้วยเถอะค่ะ ตอนนี้ใจแป้วมากเลย