4 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็รกเกาะต่ำค่ะ คุณหมอบอกว่าให้นอนเยอะๆ 7เดือนบางคนรกก็ลอยขึ้นค่ะ แต่บ้านนี้ไม่เลื่อนขึ้นค่ะ คาดว่าคงต้องผ่าคลอด

บ้านนี้ก็รกเกาะต่ำค่ะ มีเลือดสีน้ำตาลออกด้วยค่ะ ตั้งครรภ์ 3 เดือน ตอนนี้เวลาตอนจะนอนตะแคงซ้ายตลอดเลยค่ะ

เรา22w5d เจอปัญหาเดียวกันค่ะ คุณหมอบอกไม่ต้องกังวลรกอาจจะเลื่อนขึ้น แต่เรากังวลไปแล้วกลัวไม่เลื่อน 😥

😍😍😍😍😍😍

Super Mum

ดื่มน้ำเยอะๆ พักผ่อนให้เพียงพอ อย่าขยับมาก รกสามารถลอยตัวขึ้นได้ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้พยายามนอนพักผ่อนเยอะขึ้นแล้วก็ทำงานเบาๆพอค่ะ