2 ตอบกลับ

TapFluencer

ส่วนตัวเรากินยี่ห้อเดียวกัน แต่เป็นตัว OMEGA TRIPLE ค่ะ มันจะมี EPA สูงด้วย อาหารเสริม วิตามินทุกอย่าง จะติดฉลาดแบบนี้ค่ะแม่ มันเป็นกฎค่ะ ไม่ให้ซื้อทานยา ยกเว้นหมออนุญาตค่ะ ส่วนตัวเราถามหมอแล้ว หมอให้กินวันเว้นค่ะ ตอนนี้เรา 25+6วีคแล้วค่ะ กินตั้งแต่ประมาณเข้าไตรมาส 2 แต่บางอาทิตย์เราก็กินแค่ 1-2 เม็ดเองค่ะ เพราะเรากินจากปลาทะเลแล้ว เลยไม่ค่อยได้กิน แล้วก็ต้องงดก่อนคลอดน่าจะประมาณ 1 เดือนนะคะ แม่ลอบถามหมอดูค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ เคยถามหมอก่อนทานแล้ว คุณหมอให้ทานได้ แต่มาเอ๊ะตอนเห็นฉลาก 😅

TapFluencer

ของเราสอบถามหมอก่อนทานแล้วค่ะ 🥰 หมอให้ทานได้ปกติ เพราะเราไม่มีปัญหาภาวะเลือดออกผิดปกติ หรือกำลังทานยาต้านการแข็งตัวของเลือด เพราะน้ำมันตับปลามีคุณสมบัติป้องกันไม่ให้เลือดจับตัวเป็นก้อน จะทำให้เลือดไม่หยุดไหลค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ 😊