10 ตอบกลับ

ตอนช่วง 6 เดือน หมอบอกว่าน้ำคล่ำน้อย ให้ไปกินน้ำเยอะๆ วันละ 3 ลิตรเลยค่ะ เราก็กิน ไปหาหมออีกที หมอบอกน้ำคล่ำดีขึ้นค่ะ (หมอแอบบอกถ้าน้ำคล่ำน้อยจะต้องผ่าคลอด หมอจะเช็คตลอดว่าน้ำคล่ำพอไหม)

เหมือนกันเลยค่ะ หมอก็คอยเช็คดู และก็พยายามดื่มน้ำมากๆอยู่ค่ะ หมอว่าดีขึ้น แต่ยังน้อยอยู่🥲

ของเราก็เกือบจะน้อยคะสูงกว่าเกณฑ์​ปกติแค่นิดเดียว เรากินน้ำวันละ3-4ลิตร กินโปรตีนเพิ่ม เช่น ไข่ต้ม เนื้อสัตว์ไม่ติดมัน นัดครั้งต่อไป น้ำคร่ำก็เพิ่มขึ้นคะ

บ้านนี้ช่วงแรกปกติดีจนเลยวันกำหนดคลอดหมอเลยซาวดูสรุปน้ำคล่ำน้อยหมอเลยเหน็นยาเร่งให้เลยสรุปได้คลอดธรรมชาติจ้าาา

เราพึ่งตรวจเจอเมื่อวันที่6 ตอนนี้กังวลมาก ตอนนี้พยายามกินน้ำให้ได้2-3 ลิตร หมอนัดติดจามอีกที20 นี้คะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-4001297)

ของเราก็น้อยค่ะหมอนัดดูอีกทีวันที่16นี้

Super Mum

บ้านนี้คลอดเองค่ะ รักษาระดับทัน

ไม่รู้จะทันไหม🥲 หมอนัดดูอีกที 20/6/65 นี้ค่ะ

VIP Member

ต้องดื่มน้ำเยอะๆ ช่วยได้คะ

ดื่มน้ำเปล่า น้ำหวาน ผลไม้ที่มีน้ำมากๆเช่นแตงโมชองดูค่ะ ช่วยได้ นำไปแปรงดูค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

พยายามไม่เครียดมาก พักผ่อนให้เพียงพอ กินอาหารให้ครบ5หมู่ ดื่มน้ำเยอะๆ ทำแบบนี้ทุกๆวันน่าจะดีขึ้นเรื่อยๆ สู้ๆนะคะแม่✌🏻

ทานน้ำเยอะๆค่ะ